Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    flash lại ở chế độ deadphone bằng Phoenix ...
  2. suutone

suutone Thành viên

Được Like:
    0
    Bro cho hỏi, mình cũng có N73 đang up bằng NSU thì mình rút dây cáp usb ra. Cuối cúng mở nguồn ko lên nưa. Bây giờ mình phải flash chế độ deadfone bằng Phoenix như thế nào?? Xin bro hướng dẫn 1 cách tận tình được ko?? Yahoo mình là shinavatra. Bro add yahoo để tiện liên lạc nhé. Cám ơn nhiều
  3. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Bạn vẫn thực hiện như khi up FW. Chỉ khác trên cửa sổ Update Fw, bạn tick vào deadphone trước khi flash
  4. hahinhhaha

hahinhhaha Thành viên

Được Like:
    3
    Em tick rồi mà nó vẫn không tìm thấy
  5. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    pác xem lại giúp e đi.cài vẫn ko đc:)\((

bạn minhchau giúp giùm với.mình tắt AVG rồi cài lại vẫn bị lỗi.báo lỗi "the filename,directory name,or volume label syntax is correct".bạn nghiên cứu giúp mình với.nó vẫn cho cài nhưng cài xong thì nó yêu cầu cài NOKIA DONGLE. mad mình seach trên mạng thị nó đi chung với phoenix nên ko có tách riêng ra đc
    tình hình là mình đã xóa tất cả đi để cài lại nhưng vẫn không được.mình làm theo

hường dẫn của bạn caoquy8x thì tới bước intall phonenix(intall cái cuối cùng) thì

hiện bảng thông báo này:
    unable to execute file: Phoenix Service Software
    Phoenix Service Software failed; code 5.
    Access is denied."
    nhấn OK thì nhấn tiếp FINISH.
    ra màn hình desktop mở icon phoenix thì hiện thông báo:"intall a Nokia dongle

and try to start application again."
    vậy mình phải làm sao?mong các bạn chỉ giúp.:)]
    ah mình đã tắt AVG và cài bản .Net framework 4.0 mà vẫn ko được.

ko có bác nào có thể giúp e đc sao?****?sao topic lập ra mà ko giải đáp cho thành viên đc saoX_X
  6. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bạn tìm bản Phoenix_2009.34.exe 120MB là OK hết , báo lỗi Dongle là bản chưa cr. đầy đủ thôi ! Chúc vui !
  7. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    vẫn bị tình trạng như vậy nè các bạn ơi:
    unable to execute file: C:\Users\MINHCU~1\AppData\Local\Temp\is-VAQTT.tmp\fixer.exe
    CreateProcess failed; code 5.
    access is denied.
    vậy giờ phải làm sao.
  8. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình update thành công e72 trên phoenix 2010 nhưng khi update lại không may phoenix 2010 bị lỗi thế là máy của mình bị dead phone luôn, chẳng biết giải quyết sao đây, chứng tỏ update firmware nguy hiểm quá, giờ máy bị mất flash nên không lên nguồn được. Tai hại quá.
  9. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    2009.34.006.39750 <- mình đang dùng bản này và thấy ok , ko bị lỗi gì hết . bạn làm lại thử xem
  10. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    unable to execute file: C:\Users\MINHCU~1\AppData\Local\Temp\is-VAQTT.tmp\fixer.exe
    Của bạn hơi lạ nha ! Thường thì sau khi cài Phoenix xong nó sẽ ở trong thư mục C:/Program/Nokia chứ bạn ?!******** Bạn xem lại lúc cài đặt nhé ! Thân !