[ Hướng dẫn ] Việt hóa ROM hoặc ứng dụng dễ dàng với Apk Manager

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ebooker, 13 Tháng mười hai 2011.

1. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Như mình đã nói là làm với rom stock dễ hơn. Các rom custom thường đc mod giao diện mà không khai báo trong public nên thường bị lỗi khi compile. Bạn nên VH từng file trong system/app ,sau đó chép lại vào đt của bạn xem file đó có làm việc không đã , ok rồi mới làm file khác
  2. lammeo23

lammeo23 Thành viên

Được Like:
    0
    việt hóa các app trong system của rom xong thì coi như chúng ta chỉ việt hóa được 1 phần thôi phài không ah? còn các phần khác trong rom cần việt hoá thì phải làm như thế nào mong anh hướng dẫn. và theo cách này trong phần lựa chọn ngôn ngữ chắc chắn cũng không có phần lựa chọn Tiếng Việt đúng ko ah?
  3. dothinh1105

dothinh1105 Thành viên

Được Like:
    0
    Rất mất thời gian, khâm phục bác ngồi Việt hóa mấy bản ROM, từng dòng 1....
  4. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    @dothinh1105: Không hẳn là như vậy , đơn giản là bạn có thể dùng string của SGS Việt để dùng cho SGS Hàn và chỉnh sửa một chút.
    [MENTION=582783]lammeo23[/MENTION]: Chỉ cần Việt hoá framework-res.apk là có tuỳ chọn tiếng Việt trong System rồi, nhưng những app không đc Việt hoá thì vẫn sẽ giữ ngôn ngữ mặc định
  5. thienkiet

thienkiet Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi cho hỏi khi thêm file string vào apk đóng gói lại thì file apk đó dung lượng lại ít hơn apk gốc vậy
  6. dothinh1105

dothinh1105 Thành viên

Được Like:
    0
    Nhưng nếu thế thì biết chỉnh sửa chỗ nào nhỉ? :-?
  7. dothinh1105

dothinh1105 Thành viên

Được Like:
    0
  8. diemthuy1990

diemthuy1990 Thành viên

Được Like:
    0
    chuẩn , up cho bạn nè :x:x:x
  9. ngocduchhbg

ngocduchhbg Thành viên

Được Like:
    2
    mình đang gặp 1 vấn đề mà không biết cách giải quyết sao cả
    mong bác chỉ giáo giúp ạ
    sau khi đã VH đc tất cr các apps rồi thì đến công đoạn coppy trở lại thư mục system đúng ko ạ
    nhưng vấn đề là đối với những apps trong system/app thì ok ko vấn đề gì
    nhưng khi coppy app framework-res.apk vào thư mục system/framework thì ngay lập tức đt báo lỗi liên tục và ko làm gì đc
    1 cửa sổ pop-up liên tục hiện lên báo lỗi, tất cả các chức năng của đt đều ko có tác dụng
    khởi động lại máy thì máy treo ở logo khởi động và ko lên đc
    Mình đã tìm hiểu qua thì theo mình biết thì sau khi coppy các apps này vào system thì muốn nó hoạt động phải sét lại quyền cho từng file (nó gọi là permissions)
    đối với các apps trong system/app thì làm ok không sao cả nhưng với app framework-res.apk thì sau khi coppy vào nó bị lỗi lên mình ko làm đc bước trên
    vậy bác cho hỏi có cách nào khắc phục ko ạ
    p/s: mình đang làm trên rom gốc của máy đó ạ
  10. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Bạn thử copy bằng adb chưa? hoặc có thể gom các file đã việt hóa lại thành file update.zip ( nếu bạn biết)