I Phone xài cạn pin ko thể sạc hay restore được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Fobanana, 5 Tháng hai 2010.

1. Fobanana Thành viên

con 3G của em xài cạn pin thì không thể sạc được nữa , cắm sạc thì hiện ra cục pin đỏ và tia sét , 2~4h vẫn không sạc được , lúc rút ra thì nhát nháy vài cái rồi tắt ngúm :006:

theo chỉ dẫn của 1 số pro thì restore lại là hết , nhưng hỡi ôi cắm vào Pc Itune không nhận ( không biết có phải do pin cạn không :032: ) thì restore nỗi gì :006:

pro nào giúp em với
  2. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Bạn thử kiểm tra lại Cáp cắm xem.
  3. Fobanana

Fobanana Thành viên

Được Like:
    0
    em thử cả 3 cái cáp rồi , cáp bình thường , khá nhiều người bị mà chẳng biết sao repair :((
  4. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Bạn cứ bình tĩnh, nếu Pin không ngỏm thì sẽ có cách làm cho nó lên. Bạn có dùng đúng cable đi theo máy không? Hiện tượng này thường xảy ra với những máy không dùng cáp theo máy
    Fobanana thích bài này.
  5. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Fobanana thích bài này.
  6. Fobanana

Fobanana Thành viên

Được Like:
    0
    để em thử xem thank anh nhé :021: , mất công anh quá :21:
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Muốn restore được bạn phải đưa iPhone về chế độ Recovery Mode (Bấn giữ cả phím nguồn lẫn phím Home một lúc sau đó nhả phím nguồn ra giữ phím Home cho tới khi iTune nhận được ra iPhone)
    Fobanana thích bài này.
  8. Fobanana

Fobanana Thành viên

Được Like:
    0
    ko biết bị phần gì nhỉ :032: , em chẳng biết nên xài bản Nor hay FW custom thường nữa :21:

với cho em hỏi restore xong cần unlock lại ko ạ ? , em mới xài có 2 ngày nên ...... ==!
  9. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Bạn nên Restore lại toàn bộ, dùng Nor thì chỉ dành cho những máy có trục chặc nhỏ, và biết nguyên nhân lỗi. Nên Restore bằng FW custom, bản sạch của GSM ở đây http://www.gsm.vn/forum/main/showth...W-3-1-2-by-Gsm-vn-cho-iPhone-2G-3G-3GS-fixed! thì bạn phải tự Unlock, còn bản FW custom do admin Pikachu viết bên vnmagic ở đây http://vnmagic.net/board/showthread.php?t=15204 thì bạn không phải unlock, đồng thời đã có sẵn một sô app cần thiết, đọc để biết thêm chi tiết ^^. Mình đã dùng thử của Pikachu, chạy rất ok.

Chú ý: backup lại những thứ cần thiết: danh bạ, notes, sms... nếu thấy cần thiết.

Have fun.
  10. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    trc tình hình của mình cũng vậy,nhưng mình bỏ vào tủ áo vào ngày
    rãnh lội ra sạc,ai dè nó lai lên chứ,cú kiên nhẫn đã,khoan hãy mang ra tiệm,cứ để em nó nghĩ dưỡng