Icon và vài thứ bổ sung cho theme G.O.C theo yêu cầu!

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi ntnhan3780, 3 Tháng mười 2009.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Hi, bác quá khiêm tốn :nhoc6: mình thấy kết quả những cái icon của bác là kết rồi không cần biết là bác làm bằng chương trình gì :nhoc5:
    ntnhan3780 thích bài này.
  2. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Mình nói thiệt mà Bác o chịu tin đó nha, mai mốt đừng "chém" Mình đó!!! hi.hi...:D
    Bác gửi thử vài Icon cho mình xem được ko? Và đưa yêu cầu của Bác cho mình biết luôn nhé, nếu nhắm làm được thì mình làm nha, còn ko thì đừng giận mình đó!!!;))
    Quên nữa... nhắn thêm là icon mình làm có 1 số mình mượn của theme Aquoah đó!!! Mấy cái mình thấy o hợp thì mình mới tạo lại từ Icon của App!!! Thân...
    anhhaituyen and thieuhc like this.
  3. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Hướng dẫn làm mất nền Icon khi ko biết Photoshop!!!

Cái này mình hướng dẫn riêng cho Bác nào ko biết photoshop cũng có thể tạo cho mình 1 Icon ưng ý bằng cách sử dụng phần mềm Paint có sẵn của Windows...
    Trước tiên các bác phải có icon mẫu nếu ko có thì có thể dùng phím chụp hình (PrtSc) của máy tính chụp hình lại icon trong Application của Itune rồi paste qua Paint, sau đó cắt hình icon nào muốn tạo rồi save vào Paint khác.
    Trong chương trình Paint các Bác chịu khó zoom lớn Icon hết cỡ sau đó chọn đại 1 màu nền nào đó ở bên dưới màn hình rồi dùng công cụ hình cây viết chì và bôi màu từ rìa icon cần cắt ra ngoài như thế này.
    Ở đây mình chọn màu đen, xong hết thì save lại.
    Sau đó vào trang web ở đoạn Video trang 1 chọn tap Decorate chọn Fill chọn Transparent rồi click vào vùng bôi màu là Bạn có icon không có nền.
    Chúc các Bác thành công nhé!!!:D
    anhhaituyen and thieuhc like this.
  4. anhhaituyen

anhhaituyen Thành viên

Được Like:
    191
    Bạn làm cho mình cái icon Mcleaner và mCoolPhone với.Thank nhiều
  5. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Bác có icon mẫu của nó ko?? gửi dùm mình chứ máy mình o xài 2 cái app này!!!
    Nếu Bác kiếm khó khăn thì có thể làm thế này nhé: vào phần Applications rồi dùng chức năng PrtSc của máy tính để chụp hình và past nó vào paint sau đó save nó lại xxx.png dùm mình. Cuối cùng gửi qua mai ntnhan0242@yahoo.com.vn dùm mình được ko?
    Thân...
    anhhaituyen thích bài này.
  6. anhhaituyen

anhhaituyen Thành viên

Được Like:
    191
    Mình đã gửi mail rồi mong sớm nhận đc hồi âm,cám ơn nhé
  7. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Của Bác nè... Chúc vui nhé!!!

Các file đính kèm:

• icon.rar
      Kích thước:
      17 KB
      Đọc:
      55
    anhhaituyen and vinhyen like this.
  8. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Update thêm vài Icon mới làm cho A-E đây!!!

Do mình chỉ làm cái nào mình đang xài nên icon cũng còn ít nhé:
    Down here:

Các file đính kèm:

• moi 1.rar
      Kích thước:
      141.8 KB
      Đọc:
      82
    minhque, vinhyen and hoangquanlx like this.
  9. trieuvicasa

trieuvicasa Thành viên

Được Like:
    9
    Sao mình vào trang web tạo đc mấy hình nhưng nó không đc trong suốt và còn bị méo hình bên trong.
    Bạn nào biết mong chỉ giúp!

Các file đính kèm:

10. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Bạn phải xem laị kích thước icon bạn muốn làm phải nhỏ hơn Icon mâũ (hình tròn trong suốt) tức là nhỏ hơn 64x64 nhé, Bạn có thể keó kích thước icon về 45x45 hoặc 50x50 là chuẩn luôn. Sau đó mới dùng công cụ bo tròn các góc rồi mơí add Icon mâũ lên trên... xong...
    Thân...
    trieuvicasa and audiv8 like this.