Xin giúp IF 3g cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hoangtung114, 8 Tháng sáu 2011.

1. hoangtung114 Thành viên

2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Vào đây download Custom FW 4.2.1 dành cho Iphone 3G (NoActivate: nếu có SIM chính hãng) (nếu ko có SIM chính hãng thì dùng bản Hacktivate).
    Sau đó dùng PwnageTool / Redsn0w đưa phone vào Pwned DFU và dùng iTunes bấm Shift + Restore (Win) hay Option + Restore (Mac) vào browse vào Custom FW vừa mới download về.
    Sau đó vào Cydia install "Ultrasn0w".
    Vậy là xong.

Nếu muốn hiểu rõ hơn thì tìm trên diễn đàn, có rất nhiều bài hướng dẫn restore với Custom FW.
    lehodiep thích bài này.
  3. zuize

zuize Thành viên

Được Like:
    0
    Dùng Redsn0w bản nào thì được vậy?
    có cần download thêm FW gốc 4.2.1 ko vậy bạn?
    Thanks
  4. gialanhmh

gialanhmh Thành viên

Được Like:
    1
    mình đang sử dung iphone 3g iSO 4.2.1 cũng không có gì mới đâu bạn ơi,mình đang gặp rắc rối đây, Jaibreak không đươc
  5. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    3G thì nên dừng bước ở 4.1 là cao rồi bạn ạ,
    Lên nữa sẽ làm máy chậm đi nhiều lắm.
  6. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Nêu vậy để FW 3.1.3 là nhanh nhất. Lên FW 4.x .x là chậm hết!
    Cứ lên đi chán thì xuống
  7. hoangtung114

hoangtung114 Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn

em đã nămg cấp được máy mình lên 4.2.1 fw 5.15.4,sau khi được các sư anh trên diễn đàn hướng dẫn.nhưng tình hình là giờ em không mở mạng được.xin hãy giúp em lần nữa.xin đa tạ.=P~
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác nói sai rùi, iPhone 3G mà lên FW 4.2.1 thì sẽ nhanh hơn khi iphone 3G chạy trên FW 4.1 nhiều. Bác có thể dùng thử và cho ý kiến. lolz...

---------- Post added at 05:10 PM ---------- Previous post was at 05:07 PM ----------

Sư anh nào hướng dẫn tầm bậy quá vậy... Iphone 3G của bác đang có BB 5.13 (theo như bài đầu), bây giờ bác lên BB 5.15, quá tầm bậy. Khi nâng FW, người ta dùng Custom FW, bác lại đi dùng Original FW.

Hien giờ bác chỉ có thể nâng lên BB của Ipad 06.15 để unlock với Ultrasn0w mà thôi. Tìm thêm trong diễn đàn hướng dẫn cách làm. Đừng làm tầm bậy rùi tiếc.
  9. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Ai chỉ bạn mà ác vậy! K vào a e chỉ.
    Hiện giờ FW của bãn k thể unlock 1 cách bình thường đc nữa mà phải qua 1 bước nữa là lên BB Ipad 6.15
    Rồi bạn mới unlock bạn Utrasn0w đc
  10. hoangtung114

hoangtung114 Thành viên

Được Like:
    0
    giup em voi
    em đã đưa về lại 3.1.3 BB 6.15 nhưng máy em không nghe thấy loa trong,loa ngoài thi ngon lành.
    cảm ơn sự giúp đỡ.