Xin giúp iMessage "Watting for activation" !

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi abiladen, 18 Tháng mười 2011.

1. uandpc

uandpc Thành viên

Được Like:
    6
    Xác nhận Mobile + Sam là không gửi đc tin nhắn ở iMessage
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Mình đang dùng imessage với mobifone rất tốt bạn ạ. Lúc đầu có trục trặc một chút do restore backup từ iOS4 lên, giờ thì ngon lành rồi
    tientung2008 thích bài này.
  3. uandpc

uandpc Thành viên

Được Like:
    6
    Vậy cách nào thía bạn!
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Settings/Message ---> enable imessage và chờ nó activate lên, sau đó vào message tìm số đt của người nào đang dùng imessage mà send. Chỉ có thế thôi
    binhnv143 thích bài này.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @Binhtien06,

IOS 5 cho phép mình activate facetime & imessage bằng AppleID ! ! .. Không nhất thiết là em phải activate bằng số điện thoại / SIM cộng với Carrier bundle.

Người dùng nên activate bằng AppleID nhé ... AppleID thì ai tạo 1 cái riêng cho mình cũng được. Có thể dùng cái ID đó với iCloud, iMessage, Game Center ... Cái appleID này có thể khác với cái itunes account !!!

Sorry anh bận nên không nói nhiều hơn được. ....
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Dạ chính xác là em active bằng itune ID của em mà anh, còn cái bạn uandpc muốn biết làm sao để dùng imessage nên em mới hướng dẫn sơ sơ vậy thôi. Có vẻ bạn ấy không tin mobifone dùng SAM chạy được imessage lắm thì phải
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Hè, bữa em nghịch thêm cả Apple ID vào iMessage với FaceTime rồi mà không có để ý vụ activate bằng cái này, haizz.... :)
  8. abiladen

abiladen Thành viên

Được Like:
    3
    Hì thử cả ID cũng hem ổn :D
  9. BlackN_Gage

BlackN_Gage Thành viên

Được Like:
    47
    xác nhận đã active được Facetime + iMessage với iphone 4 lock Canada. sử dụng SAM để activate và 1 điều quan trọng là AppleID nhớ change location về đúng nơi xuất sử của máy iphone. vi dụ như mình là Change Location AppleID vể Canada thế là on Facetime và iMessage lên ngay

---------- Post added at 02:41 PM ---------- Previous post was at 02:24 PM ----------

giờ chỉ cỏn 1 vấn đế đối với iphone4 lock chay iOS 5 đó là Push Notification....ngồi chờ tool chứ Push Doctor install trên iOS 5 ko được
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Oh vậy là người dùng UL co thể dùng AppleID để activate facetime luôn hả ta... Hay nhỉ