Imoji – Ứng dụng tạo imoji độc cho iOS

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi huonghana689, 8 Tháng năm 2015.

1. huonghana689 Super Moderator

Tự tạo biểu tượng cảm xúc của riêng mình với ứng dụng tạo imoji độc đáo – Imoji. Ứng dụng iOS này được cũng cấp hoàn toàn miễn phí tại kho tải AppStore của Apple.

>>> Tải imoji cho iOS: itunes.apple.com/en/app/imojiapp/id884963181?mt=8

Hướng dẫn tự làm biểu tượng cảm xúc với ứng dụng tạo imoji

Sau khi tải về và cài đặt thành công ứng dụng imoji, bạn đọc có thể tiến hành theo các bước hướng dẫn dưới đây để tạo cho mình những bộ biểu tượng cảm xúc độc nhất vô nhị của riêng bạn

Bước 1: Chọn ảnh trong imoji

Mở ứng dụng lên và chạm ngón tay vào biểu tượng dấu cộng để thêm một “imoji” (emoji) mới, hoặc một “artmoji” (một bức ảnh có dán tem emoji). Bạn chạm vào “imoji” và camera của máy sẽ mở. Nếu muốn tạo emoji từ một bức ảnh chụp nhanh, bạn hãy dùng camera của máy để chụp ảnh. Sau khi chụp xong, cần đảm bảo rằng đối tượng làm emoji (ví dụ như khuôn mặt của bạn) phải nằm bên trong hình bầu dục với các dấu chấm nhỏ của ứng dụng.

Bạn cũng có thể sử dụng hình ảnh có sẵn trên thiết bị của mình để làm imoji bằng cách chọn vào mục Photos nằm ở bên dưới góc trái. Bạn di chuyển và chỉnh cỡ ảnh sao cho phù hợp, đảm bảo toàn bộ đối tượng emoji nằm trong hình bầu dục.

Bước 2: Đồ và cắt emoji

Ứng dụng imoji từ kho App Store Việt Nam này sẽ tự động cắt bỏ mọi thứ không nằm trong hình bầu dục. Tuy nhiên, để có một biểu tượng cảm xúc chất lượng cao bạn có thể dùng ngón tay và đồ xung quanh đối tượng.

Bạn không cần phải xóa các yếu tố thừa của ảnh. Sau khi đồ xong, bạn chạm vào biểu tượng hình cây kéo và ứng dụng sẽ xóa phần thừa giúp bạn.

Bước 3: Tạo tag trong ứng dụng imoji cho iOS

Thông thường khi bạn tạo ra một imoji thì ứng dụng sẽ tự động công khai và mọi người dùng trên cộng đồng imoji đều có thể sử dụng. Nếu bạn muốn chia sẻ imoji của mình, chọn vào biểu tượng public và đặt tên cho ảnh để những người dùng khác có thể tìm kiếm. Nếu muốn để imoji ở chế độ riêng tư, bạn chọn vào biểu tượng “private”.

Bước 4: chia sẻ

Để chia sẻ emoji ưng ý sau khi đã sử dụng ứng dụng imoji, bạn chọn nút Share và ứng dụng sẽ cung cấp nhiều tùy chọn chia sẻ. Ứng dụng iOS này cho phép người dùng chia sẻ qua iMessage, Facebook Messenger, Instagram, Facebook, Twitter, Copy vào bảng tạm (Clipboard), chọn làm Avatar

Nguồn: taiappstore.net