Internet trên truyền hình cab chất lượng ổn ko?

Thảo luận trong 'Laptop: Kiến Thức & Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ng0dung, 30 Tháng ba 2014.

1. ng0dung Thành viên

Em mới chuyển nhà ra ở riêng nên cần lắp mạng gấp để còn lướt web ạ. Em đang nghiên cứu lắp cái internet cáp quang truyền hình để tiện cả đôi đường, vừa có mạng lướt web vừa có cab xem truyền hình luôn nhưng cũng phân vân, sợ gộp chung 2 đường vào 1 như thế thì chất lượng lại ko ra gì? Có nhà bác nào sử dụng cái này chưa? Tư vấn em phát nhé
  2. habeo112

habeo112 Thành viên

Được Like:
    24
    Em cũng nghĩ thế đấy. Một dây mà đã chập chờn thôi, sợ 2 dây nó còn yếu hơn chăng? :((
  3. huynhzuni

huynhzuni Thành viên

Được Like:
    31
    Giờ đa phần người ta dùng Internet trên truyền hình luôn, chứ cáp quang với ADSL cũng bắt đầu lỗi mốt rồi. Mà một dây cũng tiện, vỡ vướng víu lằng nhằng nữa.:haha:
    lavender71 and suzuki@ like this.
  4. hoangminhlinh

hoangminhlinh Thành viên

Được Like:
    34
    Bác chủ top hỏi đúng luôn suy nghĩ của em. Có bác nào có kinh nghiệm cho em hóng với ạ. Hì
  5. happysmall

happysmall Thành viên

Được Like:
    31
    các bác cũng cho em hóng với ạ. hihi
    Chỉnh sửa cuối: 5 Tháng tư 2014
  6. happysmall

happysmall Thành viên

Được Like:
    31
    nhà em mới xây nhà trọ cũng đang tính thế lắp thế đây. nhưng chưa biết chọn nhà mạng nào
    Chỉnh sửa cuối: 5 Tháng tư 2014
  7. lady_love

lady_love Thành viên

Được Like:
    22
    Giờ mà dùng riêng internet và truyền hình cab thì vừa tốn kém mà lại nhiều dây dợ rắc rối. Như xóm xem dùng internet trên truyền hình của CMC này, dùng mấy tháng rồi cũng ko thấy có vấn đề chi cả. :)
    hoangminhlinh and banhxoai like this.
  8. habeo112

habeo112 Thành viên

Được Like:
    24
    Thế là dùng chung 1 đường dây như thế mà vẫn xem ngon lành sao bác? thế có khi em rủ mấy đứa cùng phòng làm luôn. hy vọng là giá ko quá chát. chát thì em lại thôi :haha:
  9. banhxoai

banhxoai Thành viên

Được Like:
    35
    Nhà bác dùng vừa phải thì nên lắp, chứ vừa tiền net hàng tháng, vừa phí truyền hình cab thì tốn kém lắm. Đang thời buổi khó khăn mà.
  10. suzuki@

suzuki@ Thành viên

Được Like:
    34
    Em ủng hộ bác dùng internet truyền hình cab. Ngày xưa em cũng nghĩ dùng gộp thế này lag mạng lắm nhưng hóa ra ko phải đâu, xem phim chơi game vẫn ngon lành mà. mà em dùng gói rẻ thôi nhé, chưa đến 200k :D