ip 3g fw 3.1.2 sau khi jb + unlock---> có Cydia. Uninstall blackra1n ---> mất Cydia??

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi warrior1st, 15 Tháng mười một 2009.

1. warrior1st Thành viên

Sau khi đọc kĩ hướng dẫn bài viết jb ip 3g fw 3.1.2 mình đã làm theo như hướng dẫn. Kết quả thành công, máy mình có thêm Cydia. Mình vào khởi động thử CYdia thì thấy load hơi lâu nên thoát ra lại và nghĩ ok rồi nên vô uninstall blackra1n. Nhưng sau khi uninstall xg giọt nước đen xg thì mất cái Cydia lun.zzz
    ip của mình mua bên nhật, mình ko cần unlock chỉ cần có Cydia để cài thêm các ứng dụng với game giểng các loại cho vui thôi
    Các bạn giúp dùm mình với :(( hic hic
  2. v1234v

v1234v Thành viên

Được Like:
    41
    chạy lại blackra1n
  3. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Cách tốt nhất là làm lại từ đầu, Restore xong sau đó JB lại..........
  4. warrior1st

warrior1st Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn có thể nói rõ cho mình biết là restore ntn ko và dùng fw custome 3.1.2 của gsm lun à hay là fw custome nào?
    Mình đã thử blackra1n lại nhưng sau khi ip reboot xong thì vô ko có icon giot nước nữa ..hic
    ai giúp mình với zzz
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Réstore thì qua iTunes chứ sao !
    vào tab iPhone nhìn cái khung réstore - bấm giữ nút shift + click nút rés ! Chọn đg dẫn đến FW ! Tốt nhất là dùng FW cústom !
  6. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Mình cũng bị y như bác này, nhưng là firmware gốc 3.1 jailbreak lần đầu tiên.
    Vì mới được cho có vài hôm nay nên đã chậm chân không thể restore lại 3.1 chỉ có thể lên 3.1.2, nhưng vì sau khi jailbreak và unlock thấy wifi youtube ngon lành không phải reset all network, sau khi tắt máy bật lại cũng không mất wifi. Tóm lại em thấy ngon nên không muốn lên 3.1.2.
    Vậy có bác cao thủ nào giúp em cách cài Cydia mà không phải update lên 3.1.2 không? Em muốn để nguyên 3.1 nên đã thử jailbreak cả RC1 RC2 và RC3 sau khi reboot vẫn không có Cydia. Cứu em! Thanks!
  7. Nightmare

Nightmare Thành viên

Được Like:
    12
    3.1 chơi = redsn0w 0.8 được mà, JB xong có cydia liền.Còn ko thì các bạn cứ lên 3.1.2 đi, ngon lành cành đào mà. Lên thẳng 3.1.2 gốc, JB = Blackra1n xong để nguyên đấy ko cần cài Cydia vội, restore tiếp bản 3.1.2 custom clean đã JB sẵn = pgwntool của các bác trên này hoặc bên *******, sạch đẹp ngon lành ổn định, và thế là có cydia roài, tha hồ nghịch, ai cần unlock thì cài thêm blacksn0w ko thì thoai. Đơn giản mà vẫn nguyên bản,hihi. Chúc các bác thành công :D
  8. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Bản 3.1 custom không sài được cho BB 05.11.07 mà anh. Dù được em cũng không thể restore 3.1 được vì Apple không cho (mới có máy không kịp syn SHSH3.1).
  9. andremio

andremio Thành viên

Được Like:
    62
    Up lên FW 3.1.2 rồi down cái này về ..
    http://www.blackra1n.com/blackra1n.exe <<<< Open rồi install.exe,, sẽ tự động chạy qua iphone,, sau đó vào iphone mở [[ Giot nước màu đen lên ]] mà cài Cydia.. hoặc unlock phone\m/
  10. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Vấn đề là em chưa muốn up lên 3.1.2. Em muốn hỏi có cách nào cài Cydia mà k phải up.