Xin giúp IP 3G_BB 6.15_FW 4.1 restore Custom 4.0 không sóng, không ipod.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nilania_gm, 6 Tháng năm 2011.

1. nilania_gm Thành viên

Mình có cây IP 3G BB 6.15 đang chạy FW 4.1 (bản LOCK), hôm wa mình restore bản firmware custom 4.0_hacktivate_ultrasn0w_Appsync trên gsm.vn thì máy lên bthường nhưng bị mất sóng, ko vào đc ipod (đã đưa vào DFU bằng resn0w 9.6rc14 trước) ..Mình đã restore lại nhìu lần nhưng vẫn bị vậy. Máy vẫn báo firm 4.0_BaseBand 6.15..8-|

- Bác nào biết chỉ mình khắc phục lỗi này nha....:)|
    - Trường hợp như trên nếu mình muốn đưa về FW 3.1.3 thì xài bản Custom hay Original, và cần fải unlock lại ko?

Thank các bác đã xem.
  2. kakalot.humg

kakalot.humg Thành viên

Được Like:
    1
    máy bạn bị mắc lỗi hạ cấp rồi lỗi này đc mang tên lỗi 1015. bạn đừng restore lại firmware bản custom.các bản custom thường hay bị lỗi.vì thế bạn hãy chạy lại firmware 4.1 bản restore và dùng phần mềm iREB-4.0.x-4.1-RC2 để khắc phục lỗi khi restore. khi restore thành công bạn jailbreak bằng redsn0w redsn0w_win_0.9.6rc8. sau đó unlock sóng bt.Ok.. nếu vẫn ko đc thì pm :kakalot.humg
    nilania_gm thích bài này.
  3. nilania_gm

nilania_gm Thành viên

Được Like:
    5
    Thank kakalot nhìu.............:)...để mình thử.
  4. nguyensyluong

nguyensyluong Thành viên

Được Like:
    0
    tất cả các máy đã dùng bb 06.15 thì không restore được fw gốc, phải sử dụng fw custom
    nilania_gm bạn đã lưu SHSH của FW 4.0 chưa, nếu chưa lưu thì chỉ có thể dùng FW 3.x, trường hợp của bạn có thể restore custom firmware 3.1.3, bạn nhớ đưa máy về DFU nhé