Xin giúp iP 4 lock mạng Bouygues FR Pháp đang sử dụng thành bản quốc tế?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ali33dhxd, 28 Tháng hai 2015.

1. ali33dhxd Thành viên

Các bác cho em hỏi một chút: Chả là cách đây hơn 4 năm em có nhờ bạn mua cho 1 con máy iPhone 4 Lock mạng Bouygues FR Pháp. Từ trước đến giờ, em vẫn chăm chỉ lưu .shsh và giữ baseband 01.59.00 để unlock bằng Ultrasn0w. Hôm qua em cài lại máy iOS 5.1.1 bằng cách tạo custom firmware từ sn0wbeeze 2.9.6 và restore từ iTunes (em dùng redsn0w restore toàn báo lỗi???). Sau khi restore xong em định vào Cydia cài Ultrasn0w để unlock máy thì điều kỳ lạ làmáy đã tự nhận sóng (mặc dù lúc nào cũng chỉ 01 vạch nhưng vẫn nghe gọi bình thường, không bị lỗi push notifications của FACEBOOK nữa???). Em tìm trên trang tinhte cách check máy W/L tại trang http://iphoneimei.info/ thì báo là máy UNLOCKED.
    Các bác cao thủ xem chỉ dẫn cho em là có trường hợp nào máy đang lock thành máy world chưa? Em đã dùng máy này gần 5 năm và cũng chưa bao giờ mua code unlock quốc tế hay nhờ người can thiệp phần cứng cả?
    Xin các cao thủ chỉ giáo! Nếu tự dưng thành Quốc tế thật thì em định lên luôn iOS 7 cho máu, đỡ phải restore custom loằng ngoằng nữa (sợ lên BB 4.10 lại bị đắp chiếu thì toi).

Các file đính kèm:

2. ali33dhxd

ali33dhxd Thành viên

Được Like:
    0
    Mình unlock bằng phần mềm ultrasn0w chứ không phải là unlock bằng code :-s
  3. hoanghak37b

hoanghak37b Thành viên

Được Like:
    0
    Em cũng chỉ mong máy em đang dùng tự dưng được như bác thôi