Xin giúp Ip4 - Sim không hợp lệ.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi yoki, 26 Tháng năm 2011.

1. yoki Thành viên

Các Anh Chị cho em hỏi với, tình hình là con ip của em đang xài bình thường, thì tự dưng không nhận sim nữa, em tắt máy đi khởi động lại nhiều lần vẫn không được. Và để 1 lúc sau thì ok. Sau đó vài ngày lại bị tình trạng như vậy nữa. Em cứ tưởng Sim bị hư, nên ra cửa hàng làm lại Sim và cũng không cải thiện được gì. Sau đó em mang ra cửa hàng, Anh tuấn iphone trên Trường Chinh ấy. Trình bày " bệnh " của nó. Thì thấy các anh ấy làm gì đó, vài phút sau thì sử dụng lại được. Em có hỏi thì mấy ảnh nói " bản unlock hay bị vậy đó... Và khi nào bị thì mang ra ảnh làm " chứ cũng k chỉ em cách khắc phục. Và bây giờ nó lại bị lại. Huhu!!! Em đi làm ko có đt llac làm mọi thứ rối tung lên. ACE nào biết thì giúp em với. Tks thật nhiều.

---------- Post added at 08:46 AM ---------- Previous post was at 08:22 AM ----------

hic! Có ai giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
  2. n81-2gb

n81-2gb Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn post thônng tin về máy của bạn lên để biết cách mà giúp bạn, theo như bạn mô tả thì máy bạn có khả năng bị lỗi FW, chỉ càn Restore lại là xong.
  3. yoki

yoki Thành viên

Được Like:
    0
    E xài pb 4.0.2(8A400). Máy e la máy lock. E restore lại co bị lock máy k bro? Hix! Help e với. Tks a!
  4. n81-2gb

n81-2gb Thành viên

Được Like:
    2
    ?Bạn đang chạy FW mấy? máy đạB chưa? nếu đã JB rồi thì có thể sử dụng FW custom hoặc lên thẳng FW mới nhât 4.3.3 rồi JB, bạn tải tool JB tại đây
    sau khi JB xong bạn dùng sim ghép gevey để unlock sẽ có sóng
  5. langtu_trangtay

langtu_trangtay Thành viên

Được Like:
    0
    Thất vọng về Anh Tuấn Iphone (www.anhtuaniphone.vn)
    Tôi mới đem sửa chiếc iphone 3 trên Anh Tuấn đó. địa chỉ là 330B - Trường Chinh - F.13 - QTB . Vì chiếc iphone bị hư loa, đem đến sửa nhưng của hàng sai hẹn nên tôi lấy về,ko sửa nữa, và khi về thì phát hiện cái ruột bị đổi mất rồi. Trước lúc sửa thì cái iphone còn cài mấy chục các chương trình ứng dụng, đã chạy phiên bản tiếng việt, sạc pin vẫn bình thường, vậy mà khi lấy về thì hệ điều hành chẳng còn gì, phiên bản tiếng việt ko còn, chân cắm sạc pin bị hư, ko sạc được.
    Anh tuấn iphone là một trong những cửa hàng lớn về iphone mà làm ăn mất uy tín.
    Mọi người chú ý khi đi sửa điện thoại nhé, dễ bị luộc đồ lắm.
  6. linh1612

linh1612 Thành viên

Được Like:
    3
    nếu bạn xem trong phần cài đặt có chử số 1 hiện ra thì đó là do sim chưa được kích hoạt :)
  7. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Bạn cho 1 số thông tin máy đi, a e chỉ bệnh cho tự chửa
  8. 7dantien

7dantien Thành viên

Được Like:
    0
    bạn restore lại fw 5.0.1 bản custom không nâng bb nhé.có tosl unlock,jb ok luôn,bảo đảm 99% sẽ hết.Thân