iPad 2 iOS 4.3.3 - Hướng dẫn jailbreak bằng JailbreakMe [4.3.3]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 6 Tháng bảy 2011.

1. vanhelsing8x

vanhelsing8x Thành viên

Được Like:
    0
    rất chi tiết, ngày càng dễ Jailbreak thankss các unlock iphoneker ^^
  2. Ip11a1

Ip11a1 Thành viên

Được Like:
    9
    4.3.4 có jb được không hả bác anh?
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    FW 4.3.4 được Apple released là để vá cái lỗi của JailbreakMe mà, làm sao JB được.
    Hiện giờ có 2 trường hợp như sau
    1) Nếu máy mới mua và có sẵn FW 4.3.4 trong đó rùi ---> Thì thua --> Apple đã ngừng sign SHSH cho FW 4.3.3
    2) Nếu máy đó đã được lưu SHSH cho FW 4.3.3 trước đó (do người dùng táy máy update lên fw 4.3.4) rùi thì có thể dùng TinyUmbrella 5.00.06 để có thể về lại FW 4.3.3 và dung JailbreakMe để Jailbreak. (Cách này chỉ xài được khi Apple còn sign SHSH cho FW 4.3.4)

ps: Nhớ là phải dùng TinyUmbrella 5.00.06 !!! với ipad2 để sử dung 4.3.3 shsh
  4. cacter

cacter Thành viên

Được Like:
    0
    Làm ơn cho mình hỏi JailbreakMe này JB được cho ipad 1 64GB wifi 3G fw 4.2.1 k vậy? Mới mua về mà fw 4.2.1, update lên 4.3.3 k dc, muốn update thì chỉ có lên 4.3.4 không JB dc nên muốn JB 4.2.1 luôn.
  5. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Fw 4.2.1 thì dùng GreenpoisOn RC 6.1 nhé
    cacter thích bài này.
  6. xitrumhamvui

xitrumhamvui Thành viên

Được Like:
    4

Mình cũng bị như bạn, loay hoay sáng giờ, đọc được tin này mừng muốn chết nhưng rốt cuộc bạn lại k nói cách khắc phục?
    Nói nhanh di bạn ơi, sắp hết giờ rồi.
  7. xitrumhamvui

xitrumhamvui Thành viên

Được Like:
    4

Trời k phụ lòng người, lang thang bên gsm cuối cùng cũng tìm ra là lỗi gì.

lỗi 3194 : lỗi xảy ra khi verify...Lỗi này do TU chưa bật, nhớ xem lại đã Start TSS server chưa.
  8. kesaudoi81

kesaudoi81 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào anh em. Mình jailbreak ipad 2 bi lỗi wifi. thỉnh thoảng bi disconected rồi 20 phút sau tự nhiên vào được. Cám ơn.
  9. truonghoaison

truonghoaison Thành viên

Được Like:
    0
    Bác FeandMo ơi em theo đường link của Bác download FW 4.3.3 về xử lý cho con Ipad2 nhưng lại nhận được File Zip, không phải file ipsw như mong muốn .... phải làm sao ... bác thương cho trót luôn nha..... cám ơn Bác nhiều lám.
  10. Bomp

Bomp Thành viên

Được Like:
    0
    sao em restore 4.3.2 lên 4.3.3 của Ipad2 64gb wi-fi nó cứ bị lỗi 3194 thế mấy anh.....?