Xin giúp Ipad 32g wifi bị đông cứng khi xem video

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vutuanlove, 3 Tháng mười hai 2010.

1. vutuanlove Thành viên

Xin lỗi mọi người vì đã không post bên ipad box, tại em thấy bên kia ít post quá.
    Máy ipad 32g wifi , os 3.2.2 đã lưu shsh 3.2.2, thường xuyên bị đứng khi xem video ( sau 10-15 phút kể tuè khi bắt đầu xem ), cả stream online và xem offline đều bị. Em tìm hiểu trên mạng thì nên restore lại system. Vậy em nên làm thế nào trong trường hợp này? Nếu restore thì restore firmware nào ạ? GSM có custom firmware cho ipad ko ạ? Cám ơn mọi người đã giúp đỡ.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bài này tôi xoá nhưng khôi phục lại ....:))
    Bạn vui lòng post bài đúng chổ vì đây là nội quy của box iphone/ipad
    Khu vực ít bài nhiều bài vẫn được trả lời.

bạn xem 1 bài tương tự tôi vừa trả lời cho 1 thành viên trong box này thì sẽ hiểu cần làm việc gì.

Nếu bạn vẫn chưa hiểu thì tôi sẽ giúp thêm
  3. vutuanlove

vutuanlove Thành viên

Được Like:
    0
    xin lỗi anh Dtube vì đã post nhầm box. xin anh giúp em cái máy ipad wifi os 3.2.2; đã lưu shsh 3.2.2; ipad xem video cỡ 10 phút thì bị đứng, duyệt web cỡ 10-20 phút thì bị đứng kiểu mất kết nối, phải tắt wifi, bật lại mới chạy bình thường được. Anh chỉ cho em xem có thể khắc phục bằng app gì, hoặc restore bản os bao nhiêu thì được ạ? Cám ơn anh nhiều ;;)
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đã lưu và có shsh cho fw 3.2.2 thì lúc này restore với firmware 3.2.2.
    Hiện tại không nên restore với firmware cao hơn.
    Dùng tinyUmbrella, chạy TSSserver và dùng itunes chọn fw 3.2.2 để restore. Sau đó thì jailbreak lại.
  5. vutuanlove

vutuanlove Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn anh Dtube, tình hình là em đã update lên 4.2.1 và mọi thứ OK rồi. giờ đợi ra tool jailbreak hoàn chỉnh cho 4.2 thôi ạ. Cám ơn anh 1 lần nữa