iPhone 1.1.4 - lỗi iphone khi đàm thoại ko nghe bằng loa nhỏ (loa trong) đ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi kevinlee, 23 Tháng tư 2008.

1. kevinlee Thành viên

2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
  3. kevinlee

kevinlee Thành viên

Được Like:
    0
    vẫn không được bác ơi, huhu cứu em với :((... em up đi up lại chục lần rùi..
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    có bóc tờ giấy bóng kính nằm trên mặt của iphone ra chưa. tờ giấy đó nó che kín mất cái loa trên đó.
  5. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Góp thêm cho kevinlee một kinh nghiệm nữa là: hãy cắm cái tai nghe headphone của iphone ra vô vài lần xem thử. Có khi cái công tắc bị kẹt.
  6. vertuservice

vertuservice Thành viên

Được Like:
    0
    máy bạn bị hư phần cứng rồi . mình đã sửa trường hợp như thế rồi thay loa la hết
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Khi up lên 1.1.4 xong bạn Jailbreak và Unlock bằng chương trình gì? Nếu bằng ZiPhone thì mình cũng đã từng gặp trường hợp giống bạn. DFU Restore lại dùng iPlus - iLiberty thử lại coi. Khả năng bị hỏng loa là không nhiều nếu như iPhone của bạn chưa tháo và không bị rơi...

@ Bạn đã thử cách như ChinhLV post ở trên chưa?
  8. kevinlee

kevinlee Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn các bác, em dùng iPlus để unlock! Em mang ra bảo hành vậy, thử đủ các cách roài, hix hix!
  9. faceyourfear

faceyourfear Thành viên

Được Like:
    1
    - Reset máy trong phần setting -> general -> reset thử xem.
  10. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    trời ơi cái trường hợp nài wa là bình thường ,chỉ cần chạy iplus lại 1 lần nữa(khỏi -u nha) sau đó là Reset máy trong phần setting -> general -> reset all setting thế là oki thui ,tai trong wa trinh unlock có chút gì đó kô đúng thui chả có gì phải khóc cả ,mí thằng bạn tui thấy tui unlock dễ wa nên học lóm chút ít đi làm cho người ta bị như zi đầy chứ gì ,cứ thử làm lại đê ,iphone mà khó lỗi phần cứng lắm trừ khi bạn là 1 tên đại nghịch phá thui

chúc mọi người sài iphone vui vẻ