iPhone 3G bị treo

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi babyheart, 18 Tháng mười 2008.

1. babyheart Thành viên

2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu mà bị hiện lên quả táo và đứng cứng như vậy khi khởi động phone thì chỉ có cách đưa phone vào chế độ restore và dùng itunes để restore lại.
    Dùng đúng firmware cho iphone 3G nhé.
    Sau đó dùng QuickPwn hoặc Pwnagetool để Jailbreak and activate iphone
  3. daubucsp

daubucsp Thành viên

Được Like:
    27
    Mình cũng bị tình trạng như vậy.. Dtube có thể chỉ rõ hơn cho mình được ko? "Đưa phone vào chế độ restore" là sao vậy bạn?? itunes ko nhận được cái 3G của mình...thks nhiều
  4. daubucsp

daubucsp Thành viên

Được Like:
    27
    Thnks Dtube nhé... Mình đã làm xong rùi... >:D<
  5. macon

macon Thành viên

Được Like:
    1

mình cũng bị tình trạng tương tự thanks bạn nhiều nhé hjhj
  6. huy_rua

huy_rua Thành viên

Được Like:
    0
    help me!

Các bác giúp em với. Cái 3g của em đã unclock bằng phần mềm rùi, đang chạy rất ổn đinh, tư dưng h no treo ko vào đc màn hình icon. trong khi nghe gọi vẫn bình thường, Máy mở lên chỉ hiển thị phần gọi dt.Sau phần chữ "VNN" ở chỗ hiển thị sóng còn có thêm chữ E. Các bác chỉ giúp làm cách nào sử dụng lại như bình thường với. E thanks nhìu
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Thử cách này
    Mã:
    [URL="http://gsm.vnshowthread.php?t=149273"]Chống treo táo mà không phải Restore lại[/URL] 
  8. huuthang11

huuthang11 Thành viên

Được Like:
    1
    Nguyên nhân là do lỗi cài đặt cái phần mềm MobileInstallation 3.x không phù hợp với máy. nên mới bị xảy ra lỗi này. đơn giản nhất là gỡ bỏ phần mềm này đi là ok. nhưng vẫn chưa đủ, Bạn phải cài lại phần mềm AppSync OS 3.1 thì mới vào đuợc.

Các bạn có thể làm theo cách này cung duoc, gồm các bước như sau:
    1/ Download Iphone PC Suite về: http://rapidshare.com/files/16942636...e_2.2.1.82.rar

2/ Cai dặt Iphone PC Suite và chọn ngôn ngữ tiếng Anh: Chon biểu tượng hình Iphone ngay góc trái của màn hình - Select Language - English. Nếu nó có hỏi Update thì các bạn chọn Ok nhé.

3/ Rút cáp ra và nhấn (Power + Home) tắt máy. Sau đó mở phần mềm PC Suite lên, gắn cáp vào iphone, thì Iphone se tự khởi động. Kiên nhẫn chờ đợi nhé có thể mất khoảng 10 phút thì PC Suite mới nhận được Iphone của bạn.

4/ khi nhận Iphone phần mềm PC Suite sẽ báo Connet. Sau đó chọn Tap màu da cam là (System) - Apps - Installed (...) - chọn phần mềm MobileInstallation 3.x và Unintall.

5/ Sau đó chọn Cydia Source - cài AppSync OS 3.1.

Sau đó khởi động Iphone. sẽ vào được ngay. không cần phải Resort Iphone.

Chúc các bạn thành công nhé. Mình đã làm thành công rồi đó.
    doctinh thích bài này.