iPhone 3G (lock) sau khi up lên FW 3.0 beta 2 thì bị mất sóng?****

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi minhtri2002, 10 Tháng tư 2009.

1. minhtri2002 Thành viên

Tình hình là em mới up lên 3.0 beta 2 cho con 3G (bản lock) của em thì bị mất sóng. Và em đã hạ xuống FW 2.2 và 2.2.1 luôn và cũng bị mất sóng như vậy luôn. Mong các anh em giúp đỡ mình làm sao cho có sóng lại. Vì trước kia khi mình mua về từ bên Mỹ là đã unlock dùng mạng at&t bên đó rồi nên về Việt Nam chỉ xài thôi, nay lại up lên 3.0 beta 2 thì ko còn sóng nữa, potay.com.canh rồi anh em ơi. Mong các anh em giúp đỡ mình. Cám ơn mọi người đã đọc tin này. ^^
  2. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Bạn qúa liều lĩnh kj up lên fw 3.0 khj mà đã có những cảnh báo về fw này. Máy sẽ hoàn toàn k còn có cơ hội unlock bằng phần mềm nữa với thời điểm này. Fw 3.0 bản beta vẫn chưa ổn định. Máy sẻ bị lock vì chưa có quickpwn hay pwnagetools để tạo 1 firmware an toàn. Bây j chj có cách can thiệp fần cứng để đưa baseband về chứ restore lại fw thj chẳng có ích j bạn.
  3. minhtri2002

minhtri2002 Thành viên

Được Like:
    1
    Dạ em cám ơn anh. Em cũng đã down xuống và thấy BB cũng ở như cũ của bản beta 2. Em pó tay lun rồi. Bi giờ làm phần cứng bung máy thì mắc công quá. Hehe. thanks anh