Xin giúp iPhone 3G mất wifi.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dangki_thu, 13 Tháng bảy 2010.

1. dangki_thu Thành viên

Con 3G FW 3.1.2 BB 5.11.07 này trước đây dùng wifi ngon lành nhưng tự nhiên mất wifi (không dò được dù đứng ngay sát access point). Vì trước đây unlock bằng blacksn0w bản cũ nên em nghĩ do blacksn0w gây ra. Em restore lại custom FW 3.1.2 của GSM thì mới biết lỗi không phải do bằng blacksn0w vì máy chưa hề unlock mà vẫn không thể dò được mạng.
    1- Các bác cho em hỏi liệu có phải con iPhone bị lỗi phần cứng không ạ? Muốn kiểm tra chắc chắn thì làm thế nào ạ?
    2- Giờ không có wifi mà em lại muốn unlock con iPhone bằng unltrasn0w để nghe gọi thì có làm được không? Hướng dẫn em làm luôn nếu được với.

Cảm ơn các bác nhiều nhiều!

Update:
    Đã xác định chính xác nguyên nhân là phần cứng bị tráo khi đưa máy cho người khác. Đã unlock xong. Topic Close.
    Chân thành cảm ơn những ai đã nghé qua!
  2. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Mình làm theo hướng dẫn trong bài http://gsm.vn/threads/203914-Ultrasn0w-deb-unlock-iOS4-0-3-1-3-cho-may-mat-WIFI- copy files ultrasn0w.dev vào iPhone để unlock nhưng lần khởi động thứ hai lại bị treo táo. Mình thử 2 lần rồi. Lần đầu là custom FW 3.1.2 của GSM lần hai là FW gốc rồi jaibreak bằng redsn0w 0.9.2 đều bị vậy.
    Giờ máy mình không nghe gọi được rồi. Giúp mình với!
  3. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    up lên 3.1.3 rùi dùng spirit JB , và ultrasn0w unlock .
    zenhang thích bài này.
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Bạn có đọc tí nào bài của tớ không mà trả lời vớ vẩn thế?
  5. hieverybody

hieverybody Thành viên

Được Like:
    38
    Bác này chỉ muốn bác thử up lên 3.1.3 rồi xài Spirit & ultrasn0w xem có hiện tượng trên ko thôi mà. Đâu cần phải nặng lời vậy.
    bachtung2008 thích bài này.
  6. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    chính xác , ý mình là thế .
    @dangki_thu : muốn người khác giup đỡ thì trước khi hiểu ý người ta là gì thì ăn nói cho lịch sự và tôn trọng người ta 1 chút nha bạn
    bvkakalot and zenhang like this.
  7. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    1- Tớ luôn xưng hô đúng mực với cậu.
    2- Còn theo tớ một câu trả lời được coi là vớ vẩn khi nó chả ăn nhập gì với câu hỏi.
    3- Sai và thiếu hiểu biết thì cậu nên sửa chứ không phải tự biện hộ như thế. Tớ dám chắc cậu đi tư vấn cho người khác trong khi kiến thức về iPhone của cậu thiếu cả cơ bản. Như thế là vô trách nhiệm vì có thể đẩy người khác vào tình huống xấu (không phải cụ thể trong bài tư vấn cho tớ nhé)

Nghe mọi người nói, xem ra mình sai rồi. bachtung2008 cho mình xin lỗi nhé!
  8. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    @dangki_thu: potay với bác này luôn.... người ta có ý tốt muốn giúp đỡ bác mà bác lại có thái độ thế... mình là chủ topic mà... nếu bài này hay và có thể giúp ích cho mình thì mình tiep thu va lam theo còn không hay không có ích thì bỏ qua một bên. có đâu mà lại phê bình người khác thế. như vậy ai dám giúp bác ... chẳng ai biết kiến thức ai hơn ai cả.mà mỗi người một lảnh vực .. cái mình biết thì khác không biết. nhưng đôi khi nhưng cái thật đơn giản thì mình cũng chẳng biết....
    bvkakalot and bachtung2008 like this.
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Tui cũng bó tay với bạn dangky_thu luôn?**** Ý của bachtung là bạn cứ up lên 3.1.3 original đi cái đã, coi coi sao? Rùi JB bằng Redsnow, rùi xem xem có Wifi ko? Nhiều khi bạn làm sai gì đó hay là phone bạn bị gì đó với 3.1.2 thì có thể thử trên 3.1.3 hay lên luon 4.0 cũng chả sao...

Nói chung là bạn phải thử và nói rõ cho mọi người thì mới biết, chứ đâu phải khi nào bạn hỏi là người khác có câu trả lời cho bạn liền...
    Vài dòng góp ý
    bachtung2008 thích bài này.