Xin giúp iphone 3g nhanh hết pin quá,phải chăng do firmware ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi nguyenhoang02, 20 Tháng hai 2009.

1. natalia

natalia Thành viên

Được Like:
    5
    He he thế ko phải kiểm tra và post lên nữa bác nhé, em thì có thói quen đi ngủ tắt máy, đỡ hại não hại pin, pin dùng ngắn hay dài là do người sử dụng thôi, theo đánh giá cá nhân với cái màn hình 3,5" và pin 1400. pin iphone quá trâu so với các PPC sử dungj windows mobile khác,
  2. 2lua_like_sharp

2lua_like_sharp Thành viên

Được Like:
    272
    máy bác bản quốc tế hay bản lock ,nếu là bản quốc tế thì up lên 2.2.1 thì pin sẽ cả thiện đáng kể, sóng cũng mạnh lên (mình đã test) ,nói chung theo mình 2.2.1 hơn 2.2 ở chỗ sóng,pin,và độ ổn định (lướt web k bị out ):D\m/
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái topic này khá vui ... và có đề cập đến firmware 2.2.1.
    Xin nhắc nhở 1 lần nữa:

Chỉ có iphone 3G Quốc Tế mới dùng fw 2.2.1 an toàn trong lúc này.
    Nếu iphone 3G không phải "quốc tế", up lên 2.2.1 là sẽ lock đấy (trừ khi bạn biết cách làm)
  4. nguyenhoang02

nguyenhoang02 Thành viên

Được Like:
    0
    thế còn vấn đề up lên firmware 2.2.1 cho phiên bản quốc tế, bác nào có thể chỉ dẫn cho anh em trong diễn đàn cách update trực tiếp trên itunes luôn đi! trước đây chỉ nghe nói là update trên itunes thôi, chứ chưa ai hướng dẫn chi tiết cái này ca (hướng dẫn cả bằng hình ảnh nữa) chắc nhiều anh em sẽ rất mừng đấy các bác ạ!
  5. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Đơn giản, cực kỳ đơn giản. Chỉ cần cho anh em iPhone - iTunes nhận mặt nhau và PC có kết nối internet - ta chỉ cần bấm Update rồi thì iTunes sẽ lo hết cho bạn.
  6. tidius83

tidius83 Thành viên

Được Like:
    1
    Con iPhone của em sạc pin cho đầy ự lên usage được 5h xài (xài sáng màn hình chứ không phải nghe nhạc khi tắt màn hình) và standby được 2 days 23h và máy báo vạch đỏ pin còn 20%. Như vậy cũng tàm tạm các bác nhỉ. Có điều là phải sạc đến khi nó hiện cái phích hoặc lâu hơn chút nữa mới được thế.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vậy được rồi tidius83 ....
  8. shayla88

shayla88 Thành viên

Được Like:
    1

cái này em sài ip 2g 8g fw 2,1,1 nè, chỉ chơi game nghe nhạc gọi nghe thui, chưa có wifi để test