Iphone 3GS 3.1.3 bị mất sóng khi bật chế độ 3g

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi thamtucodon, 3 Tháng bảy 2010.

1. thamtucodon Thành viên

2. thamtucodon

thamtucodon Thành viên

Được Like:
    8
    Mình đã năng lên ios 4.0 khi bật 3g vẫn bị no service, có ai biết bị gì không??chỉ em cách khắc phục với, có bị hư chip 3g không??
  3. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Thử Reset Network Setting xem có được không?...
  4. thamtucodon

thamtucodon Thành viên

Được Like:
    8
    hic reset muốn banh cái máy luôn mà nó vẫn bị, mà nó bị lúc ở fw 3.1.3, thấy vậy mình lên 4.0 coi thế nào. Mà nó vẫn bị, có khi nào hư chip 3g ko thieu.bocap ?
  5. timmyiphone

timmyiphone Thành viên

Được Like:
    4
    iphone của bạn khi bật chế độ 3g bị mất sóng là đúng bởi vì chỉ có at&t mới có đường dây tãi 3g còn bạn xài khác hãng thì khi bạn bật lên sóng 3g thì nó ko bắt được sóng 3g chớ iphone bạn ko có hư tỳ theo dùng hiện giờ ỡ vùng của tôi xài iphone 4 khi mở lên bắt sóng 4g ko có gọi lên hãng at&t hỏi thì họ bảo là hiện giờ ở hawaii chưa có sóng 4g cho nên mua iphone 4 cũng nhưng ko uỗng tiền
  6. thamtucodon

thamtucodon Thành viên

Được Like:
    8
    mình sử dụng iOS 4 chứ không phải iphone 4, xài gprs thì bình thường, nhưng bật 3g lên là bị mất sóng
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    BÁc Timmy nói lộn rùi thưa bác. Iphone 4 vẫn dùng sóng 3G thôi chứ làm gì có 4G ở đây bác... AT&T chưa có 4G đâu bác à... chỉ có cái thằng CLEAR là quảng cáo 4G thôi. Bác mua iPhone 4 la Iphone 4th generation chứ không phải 4G.... :D
  8. nhoccon181018

nhoccon181018 Thành viên

Được Like:
    0
    hihi máy bác dễ bị hư con băng tầng lắm. ra tiệm thôi! cũng ngốn không ít đâu
  9. vodka1908

vodka1908 Thành viên

Được Like:
    16
    sửa cái này có bung cặp lồng ra ko nhỉ
  10. vietshop320cgiay

vietshop320cgiay Nick Vi Phạm

Được Like:
    17
    máy 3GS thì b update lên iOS 6 sử dụng xem sao. b có thể mang qua bên hệ thống mình để kiểm tra lại giúp b. :)