iphone 3gs 4.1 minh muốn up lên 5.0.1 vậy có được ko?....

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi lamtan007, 1 Tháng sáu 2012.

1. koy

koy Thành viên

Được Like:
    2
  2. moi012000

moi012000 Thành viên

Được Like:
    10
    Bạn xem cách Restore Firmware nhé, hoặc cứ cắm vào Itune rồi bấm Restore để up trực tiếp lun lên 5.1.1 (vì máy bạn là máy world như bạn đã nói)
    Nói sơ qua là thế này:
    1. Cắm ip vào PC, đưa ip về DFU (xem cách làm trên 4rum).
    2. Bật Itune rồi bấm Shift + Nút Restore (nếu có sẵn fw 5.1.1 trên PC), còn nếu up trực tiếp từ Itune thì chỉ cần bấm Restore là xong. Ngồi đợi.
    Khi nào xong IP sẽ khởi động lại, bạn bỏ sim vào và làm theo các hướng dẫn trên IP là hoàn thành :D
  3. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Khác nhau là khi restart máy thì tethered jb cần dùng cắm vào máy tính, just boot lại để các phần mềm cài qua cydia hoạt động được, còn untethered thì không.
  4. sirmitgsm

sirmitgsm Thành viên

Được Like:
    0
    Câu hỏi cơ bản: Tại sao Nâng cấp lại phải Shift+Store (tìm F.W mới down)... mà ko click luôn cái Update trong Itunes đc ah? :">
  5. koy

koy Thành viên

Được Like:
    2
    mọi cách đều k đc :( , chưa restore đc , dù đã restore trực tiếp ở itunes , và cả Shift + Nút Restore ( đã down 5.1.1 sẵn ) mà vẫn k đc , lỗi hay gặp là 1601 1602 ( đã cài lại qua máy khác nhưng vẫn bị lỗi này ) hiện tại máy vẫn là 3GS w ios 4.3.2 :( hjx hjx
  6. koy

koy Thành viên

Được Like:
    2
    nếu máy w thì bạn có thể restore trực tiếp + update , còn máy k fair w thì fai Shift + restore bạn à .
  7. koy

koy Thành viên

Được Like:
    2
    k hoàn toàn như vậy nhưng mình đã tìm hiểu và đã hiểu , cam on Fallen nha !
  8. koy

koy Thành viên

Được Like:
    2
    đã lên 5.1.1 , cam on các pac đã nhiệt tình chỉ bảo :x
  9. sirmitgsm

sirmitgsm Thành viên

Được Like:
    0
    Điểm này mình có chú ý (BB với custom FW). Thứ mình thắc mắc ở đây gần như mang ý nghĩa ngôn từ hơn: tại sao "nâng cấp" lại chọn restore (phục hồi)? Bản World thì click Update luôn cho tiện, đỡ mất dữ liệu, nhưng các bài hướng dẫn nâng cấp mình đọc đều chọn cách Restore? Để "sạch" hơn chăng?
  10. moi012000

moi012000 Thành viên

Được Like:
    10
    Dù là máy Lock hay Word gì thì khi đưa về DFU rồi bật Itune lên nó sẽ hiện ra cái phần Restore. Nó chỉ có mỗi nút Restore mà thôi.
    Nhấp chon Restore là bạn update (up lên fw mới nhất)
    Bấm Shift + nhấp chọn Restore là bạn Restore lại toàn bộ (có thể up hoặc down fw bất kỳ tùy ý mình, và cũng là làm sạch máy đấy).
    sirmitgsm thích bài này.