Xin giúp IPhone 3GS dùng Redsn0w jailbreak và unlock gặp lỗi Xin Giúp Em

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi manhtuancd, 7 Tháng một 2011.

1. manhtuancd Thành viên

Chào các bác em có con IPhone 3Gs,32gb hôm trước vào Itunes để tải nhạc,do thiếu hiểu biết đã up lên bản 4.2.1 - 6.15.00 <<<< em dùng Redsn0w 9 để jailbreak và un lock,đã được nhưng lỗi quá nhiều và hao pin,em mang em nó ra để cại đặt lại từ đầu trong máy,vậy là em nó ngỏm luôn,lên được mỗi quả tao là treo luôn.
    Em lại dùng Redsn0w để jailbreak làm như cũ nhưng lúc chạy đến chỗ quả dứa cắn dở thì chạy tới chữ active thì đứng im không chạy nữa.
    Các bác cao thủ có thể cho em biết bệnh của em nó không ? có fair treo cáp không ? hay là bệnh gì và cách khắc phục.mà mua của bọn FPT nó không bảo hành cho
    Em định mang đi làm lại nhưng sợ bọn nó luộc hết đồ rồi vác về cái xác lởm.
    Em xin đội ơn các bác,Mong hồi âm sớm.~o)
  2. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    bạn đã có SHSH được những FW nào rồi? nếu không có SHSH hiện tại bạn chỉ dùng FW 4.2.1 và chấp nhận vậy thôi
  3. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    theo như cách ban nói thì có vẻ như bạn k lưu shsh
    việc đầu tiền cần làm là down tiny umbrella về lưu shsh fw 4.2.1 việc này rất cần thiết và quan trọng nhé
    sau đó down FW gốc 4.2.1,sau đó down redsnow 0.9.6b6 là dc rồi
    sau đó tiến hành JB và unlock lại
    máy hao pin là bạn bật notifice hoặc 3g,hoặc E nên nó hao pin
    gặp vấn đề gì cứ post anh em chỉ cho
  4. manhtuancd

manhtuancd Thành viên

Được Like:
    0
    em vào iTUNES LÀM PHÁT Fw 4.2.1 và lại lỡ tay làm BB thành 6.15 >>thế mới khổ chứ giờ chỉ dùng Redsn0w để JB lại như cũ mà đến phần Activating thì nó đứng im.Mong các bác cho em hướng giải quyết.
    Thanks..!!!!!
  5. manhtuancd

manhtuancd Thành viên

Được Like:
    0
    Anh zai bboy_tna0801 ơi on yahoo đi chỉ giáo giùm em với ..!!!
  6. Da.Qiao

Da.Qiao Thành viên

Được Like:
    149
    bạn dùng Redsn0w nào phiên bản nào mà ko đc
  7. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    sao lại k dc,bị lỗi chỗ nào
  8. quyendo

quyendo Thành viên

Được Like:
    3
    Hi bạn...
    Bạn nên tìm xem bạn bè có ai dùng máy mac không,jailbread bằng redsn0w 0.9.6b6 trên win hay bỗi như vậy đó(hay bị chứ không phải lúc nào cũng bị)chuyển qua máy mac jailbread là ok.