Iphone 3GS firmware 3.0.1 upgrade to 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vitieubao294, 21 Tháng hai 2010.

1. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Sao bạn lại dùng iTune để restore FW 3.0 là sao ? máy của bạn đang là 3.0.1 thì chỉ việc dùng redsn0w 0.8 hoặc redsn0w 0.9.2/0.9.3 để JB thôi chứ. Dùng iTune restore làm sao được. Cái restore FW3.0 đó chỉ dành cho những máy đang chạy FW thấp hơn FW3.0 thôi chứ.Máy của bạn là làm từ bước ''chạy file redsn0w.exe...." để JB bỏ qua bước dùng iTune restore Fw3.0, bạn vẫn chưa hiểu là mình đang làm gì và làm ntn rồi.
    Bây giờ bạn tắt iPhone đi và khởi động lại thì sẽ thoát khỏi chế độ recovery( sợi cable và CD) sau khi iPhone khởi động lại thì bạn làm lại và làm cẩn thận vào nhé đừng có làm sai rồi lại làm hỏng thì khổ
    vitieubao294 thích bài này.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Trời ơi là trời ...
    Hướng dẫn đâu có bảo bạn restore firmware 3.0 vào iphone 3GS.

Khởi động lại iphone và để cho nó boot lên bình thường.
    Chạy redsn0w, chọn firmware 3.0 và .....

Đọc bài hướng dẫn cho rõ đi.
  3. vitieubao294

vitieubao294 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình đã jailbreak thành công Iphone.
    Nhờ mọi người mà mình học được nhiều thứ và cảm thấy rất thú vị...hihi

Xin chân thành cám ơn bác Dtube và hichic rất nhiều .
    Thân mến.
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    vitieubao294,

Lúc này thì lưu trữ shsh cho firmware 3.1.3 đi nhé.
    Nhớ là ngay từ lúc này trở về sau, TUYỆT ĐỐI, không dùng firmware gốc 'zin" nhé. Chỉ được phép dùng custom firmware mà thôi.
  5. Bjn0612

Bjn0612 Thành viên

Được Like:
    30
    Anh Dtube cho em hỏi, tại sao không khuyến khích Vitieubao restore FW 3,1 hoặc 3.1.2 mà lại sử dụng 3.0.1? Em thấy nhiều App đòi hỏi Fw 3.1 trở lên mà?
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    1. Đâu thể restore fw 3.1/3.1.2 vì apple ngưng cho phép, trừ khi có shsh. Ngay khi cả co shsh, cũng không nên restore 3.1/3.1.2 gốc vì nó sẽ nâng baseband lên 05.11.07. BB đó + blacksn0w == wifi trục trặc.

2. Nếu máy vitieubao294 sau khi JB, thì lúc này có thể dùng custom fw 3.1.2 để nâng lên. Máy này dùng custom fw được vì có bootrom cũ.

Không khuyến khích dùng 3.1.x firmware gốc
    vitieubao294 and audiv8 like this.