Xin giúp Iphone 3GS kẹt trong DFU không restore được [SOLVED]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nbdat, 30 Tháng năm 2011.

1. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Thật ra mọi thứ Pc, cable, Fw của mình đều ổn. Mình ko làm thợ, nhưng hay đc nhờ vả vì biết tý ty + tính cẩn thận.
    Mình restore 1 cái 3gs lock 3.12 lên Custom FW 4.3.2 ngon lành, Ul bằng Ultra... Sau khi làm xong cái máy đó mới đồng ý làm hộ cái con 3gs khốn khổ này.
    2 lần đầu quá trình restore đều ổn, chỉ mỗi tội là kẹt trong Dfu. Các lần sau thì chỉ đưa vào Pwn Dfu rồi Itunes mắc kẹt đó.
    Mình xem log restore rồi. Khả năng do battery vì trong log có 3 dòng nhắc nội dung battery low.

Giờ thì mình đg đợi Ip cạn pin để làm theo hướng dẫn của kakalot.
    Nếu không đc thì đành giải phẫu và mượn pin của người khác để test.
    Nếu ko đc nữa thì đem thợ kiểm tra mạch.

3 phương án trên không đc thì không biết ăn nói sao nữa. Hic
    Kết quả mình sẽ post đầy đủ. Có lẽ phải tìm giờ hoàng đạo mới dám ji sờ to.

Thank to All
  2. gaaravn

gaaravn Thành viên

Được Like:
    1
    Mình làm được rồi , cám ơn nhiều nhé :x .
    bvkakalot thích bài này.
  3. ensi

ensi Thành viên

Được Like:
    0
    khi restore firm 4.3.2 cho con 3gs lock của mình cũng bị hệt như bạn luôn. Cách của mình là dùng Redsn0w để boot tethered (chỉ tích vào Just boot tethered right now) trước, sau đó lại dùng Redsn0w JB lại ( tích vào install cydia). Thế là dc.

Mình còn gặp lỗi tương tự khi restore firm 4.3.3 cho con ip4 world bằng custom FW. Nhưng ko làm cách trên để sửa nữa mà restore trực tiếp bằng FW gốc luôn là đc hì hì
  4. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Hừ hừ. Sao mình làm theo như các bạn mà nó vẫn kẹt trong DFU.
    Nản quá đi mất.
    Có lẽ mai mang ra thợ vậy.
    Mỗi lần restore là 1 lần khấn các cụ phù hộ.
    Nhọc thật.
  5. the_kid

the_kid Thành viên

Được Like:
    0
    nếu bạn bị dính lỗi 28 thì đừng nên đưa ra hàng. nó chém là phần cứng linh tinh rồi thịt bác đấy, lỗi 28 khắc phục là bác phải mở máy ra. nhấc cái main ra khỏi pin 1 luk. xong lắp lại làm các bước đúng trình tự như bvkakalot chỉ sẽ ok
  6. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Mình sẽ mở máy ra xem sao. Thank The_kid.
  7. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    tốt nhất là bạn nên để cho nó cạn pin luôn đi, không nên mở máy ra để cách ly pin làm gì cho nó phiền, lỡ đụng chạm gì đến phần cứng nó hư cái mạch nào đó thì khổ thêm
    bvkakalot thích bài này.
  8. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Oái ăm thật.
    Lúc dùng bình thường thì nó chóng hết Pin quá.
    Giờ mặc kệ trong chế độ DFU thì 3 ngày nay vẫn còn điện.

Mình vẫn chờ nó hết điện. Nếu hết điện mà không xử được thì mình mới tháo máy.
    Thanks All.
  9. the_kid

the_kid Thành viên

Được Like:
    0
    nếu bạn chờ hết điện khả năng phải để cả tuần mà cũng chưa biết hết thật chưa. mà thật ra m nghĩ cung chưa chắc đã được vì có hết pin thì pin vẫn còn dòng nhỏ có thể nuôi được flash trong main, cái này chỉ tháo ra là reset lại hoàn toàn được thôi, thật ra tháo iphone cũng dễ bạn chỉ cần để ý cái cable loa là được.
  10. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    @the_kid: ý bạn là tháo máy ra là chỉ để ngắt mạch cấp cho main hay là tháo ra rồi làm xxx gì đó để reset?
    Thank for reply.