Iphone 3GS khi tắt máy không khởi động lên được?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thanhdqr, 21 Tháng một 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Hiện giờ máy của bạn có thể thử như sau "Backup trong Itunes lại để ko bị mất dữ liệu"
    Sau đó download Greenpois0n mới nhất về --> chạy thử xem --> Nó sẽ giúp cho bác untethered máy 3GS. Nếu gặp vấn đề gì thì restore lại và JB lại từ đầu. (nên nhớ hiện giờ máy của bác chỉ có thể restore về custom fw 4.2.1 ko Up BB)

Có thể tham khảo thêm ở đây
    http://gsm.vn/f502/greenpois0n-rc5-untether-jailbreak-cho-4-2-1-a-239135/
  2. YeuNhieuLam

YeuNhieuLam Thành viên

Được Like:
    0
    thanks bác , mình đang đợi bản for win , mình ko có Mac hjxhjx , tiệm thì giờ chưa mở cửa , lại phải chờ rùi , happy new year all
  3. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Nhưng cho đến bây giờ máy của bác đã có thể xài bình thường chưa? Có phải chỉ cần chú ý ko reboot, turn off hay hết pin thôi đúng ko? Nếu vậy thì ráng xài thêm 1 thời gian đi. Sẽ có custom FW cho 4.2.1 untether sớm thôi.
    Chúc mừng năm mới
  4. YeuNhieuLam

YeuNhieuLam Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình làm nó lên ok , sóng sánh ngon lành hết rùi , cắm sạc vào thì ok , rút sạc ra thì 2 phút nó lại nhảy về DFU liền , hjxhjx , giờ cứ cắm sạc thui , ko biết có bị chai pin ko nữa huhu , happy new year
  5. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Nếu mà bị như vậy là hoàn toàn ko bình thường. Vì mình làm nhiều máy 3GS tethered JB ở 4.2.1 ko gặp tình trạng giống như bạn nói. Bạn có thể restore lại FW custom 4.2.1, không nâng baseband rùi dùng Redsn0w 0.9.6b6 để JB và sau đó UL lại xem sao. Chứ những máy 3GS như bạn xài ở 4.2.1 ko sao hết đó.