Xin giúp Iphone 3GS len IOS 5.0.1 bi loi no service

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vhphuong87, 28 Tháng mười hai 2011.

1. vhphuong87 Thành viên

2. tuxike04

tuxike04 Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng mới up lên tức thì, máy mình la 3gs lock bb6.15, up len ios 5.0.1 cũng báo là không có dịch vụ. mình đã cài ultrasn0w_1.2.5 với phần mềm hỗ trợ mobilesubstrate_0.9.3993_iphoneos-arm.deb nhưng vẫn không được, mặc dù đã khởi động lại máy rất nhiều lần. ai biết giúp mình với
  3. virus_vn

virus_vn Thành viên

Được Like:
    2
    Đi đâu cũng thấy thông báo là phải cẩn thận BB mà chẳng ai nghe nhỉ, cứ toàn nói lỡ lên thế này thì chịu thôi. KHó cướng lại lắm, a di đà phật cho Steve Jobs thôi @-)
  4. kianmini149999

kianmini149999 Thành viên

Được Like:
    0
    mình up thành công.mấy pro thử lại lần nữa xem sao
  5. nth14026

nth14026 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bro làm như cách mình xem sao nhé, mình đã làm thành công cách này trên 2 con 3Gs 8GB và 16GB đó:
    +Restore về lại 4.1, dùng redsn0w_win_0.9.6b6 nạp lại baseband Ipad, cài ultrasnow 1.2.5 unlock thì sóng gió oke.
    + Kế tiếp restore lên 5.0.1 bằng bản Custom (dùng sn0wbreeze để build bản Custom hay download trên diễn đàn), nếu treo ở vạch Setup của sn0wbreeze thì dùng iBooty để thoát ra, sau đó vào Cydia cài Corona 1.0.3 để jailbreak Untethered, cài tiếp ultrasnow 1.2.5 unlock sẽ oke. (Đừng restore bản gốc 5.0.1 nhé, vì hình như firmware gốc 5.0.1 đã can thiệp gì đó vào baseband làm cho unlock bằng ultrasn0w sẽ không có sóng).
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Theo như dev-team nói thì Ipad BB hoạt động trên iOS 5 không được ổn định lắm nên rất khó nói. Với đa số các trường hợp cứ "Install Ipad BB" lại một lần nữa là sẽ tạm OK. Mọi người cứ thử xem.
    binhnv143 thích bài này.
  7. hangirldl

hangirldl Thành viên

Được Like:
    0
    mọi người giúp mình với nhé. mình có con 3gs new đã restore fw gốc 5.0.1 bb 5.16.05 và unlock = ultrasnow 1.2.5, dùng được mấy ngày lại không nhận mạng. mình nên làm gì để điện thoại có thể nhận mạng được. mọi người chỉ với nhé :)