Xin giúp Iphone 3gs lock fw 4.1 ultrasnow rồi vẫn ko có sóng

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dongxanh0123, 29 Tháng mười hai 2011.

1. dongxanh0123 Thành viên

Hi!
    Số là trước đây e đang xài 3gs lock fw 4.1 ( custom ) vẫn bình thường sóng gió bao la bát ngát
    tối qua buồn buồn đưa lên fw 5.0.1 (hình như là gốc lun ) rồi về fw 4.1 ( gốc ) ,nghịch tới nghịch lui ( ko nhớ là đã phá những gì nữa ) và quyết định về lại fw 4.1 ( custom ) nhưng em ultrasnow thì lại ko có sóng.e restore rùi cài fw 4.1 custom lần nữa + ultrasnow nhưng vẫn ko có sóng bb vẫn là 06.15
    các bác kíu em với
    em cảm ơn và hậu tạ
  2. tuxike04

tuxike04 Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng như bạn y chang lun, mới up lên 5.0.1 hôm qua ko có sóng, xong về 4.3.3 như cũ thì ko được vì quên lưu shsh nên đành về 4.1 làm đủ mọi cách cũng không có sóng. máy mình cũng 3gs lock 16g new bootrom ,bb 6.15. po tay. giờ trông ngóng cao thủ chỉ giúp.
  3. shinnan

shinnan Thành viên

Được Like:
    84
    Nap lai bb ipad di ban
    dongxanh0123 thích bài này.
  4. n0_way_back

n0_way_back Thành viên

Được Like:
    2
    Mình cũng bi y chang như vậy. Lần đầu tiên bị như vậy sau bao nhiu lần unlock ip 3gs fw 4.1 + ipad'bb (đưa ip 3gs từ 5.0.1 về 4.1). Ko bít bị nguyên nhân gì nữa wi-fi và mọi thứ khác hoạt động bình thường.
  5. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    chạy lại redsnow rùi tích vào ô install bb ipad.....
    tks bro lắm lắm đã ok rùi.xài sharp lâu năm mà chưa có dịp giao lưu
    chạy lại redsnow rùi tích vào ô install bb ipad.....
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    1 góp ý nhỏ cho chủ thớt... tại sao lúc trước xài Custom FW mà bây giờ toàn chơi FW gốc? Nên nhớ hạn chế dùng FW gốc tối đa. Cứ dùng Custom FW mà phang tới là khoẻ nhất. Chúc bác vui.
    dongxanh0123 thích bài này.
  7. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    dạ vâng tại nhí nhố nghĩ bb lên 0.6.15 rùi thì ko sợ gì nữa.mất hồn ko dám nghịch dại nữa.tks bác
  8. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    do táy máy tay chân nên nó thế :))
    có máy là phải vọc chứ
  9. n0_way_back

n0_way_back Thành viên

Được Like:
    2
    làm như vậy 2-3 lần nhưng vẫn "searching " and "no service". Điên quá mình đang để con ip của mình trên ebay để bán kiếm lại vốn.
    Ko bít bị cái gì nữa nhưng wi-fi vẫn sóng gió vi vu
  10. mrtoan2209

mrtoan2209 Thành viên

Được Like:
    0
    e cũng bị lỗi như thế. nhưng mà khi tích vào ô install bb ipad ý. thì chả thấy chạy gì. đứng im. làm thế nào bây giờ hả các bro