iphone 3gs lock hay bị mất sóng. help!!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi sin123, 9 Tháng ba 2010.

1. sin123 Thành viên

Các anh giúp em với. em mới xài IPhone, cũng lay hoay biết cài 1 số phần mềm. máy em là Iphone 3gs lock, tuần 39, fw 3.1.2 . nhưng không hiểu sao nó hay bị mất sóng lắm( em xài sim viettel). vì em cài bản custom. ko biết vì vậy nên nó hay bị không nữa, hồi đó đưa ra tiệm nó cài ( 150k/1 lần) thì khôn hiện tượng này. bác nào biết cách unlock hoàn toàn fw 3.1.2 thi chi e nha, ( chỉ e cách unlock rồi mà vẫn vô youtube dc, kết nối pc suite dc....) vì em muốn restore bản 3.1.2 gốc, sau đó mình cài tất cả lại từ đầu. mong được sự giúp đỡ , thank nhìu nhìu!!!!
  2. QuangKing

QuangKing Thành viên

Được Like:
    3
    Lúc trước mình cũng có tình trạng như bạn. Bạn thử làm cách này nhé. Bạn lấy sim ra khỏi máy chùi thật sạch sim bằng vải rồi gắn lại vô thử có như vậy không? Nếu còn bị nửa thì bạn vô mục reset network. rồi dùng chương trình Blackrain unlock lại thử được không? Bạn cẩn thận trong thời gian này nếu reset không đúng thì cắn táo như chơi. Nếu bạn không rành thì tốt nhất đem ra tiệm cho người ta làm lại nhé. Chúc bạn thành công. Tốn tiền 1 tí đơn hơn ngối chờ nhé!
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    cẩn thận !!!
    nếu là 3gs có bootrom mới thì phải cẩn thận khi reset network.
    Một số người reset network và sau đó iphone 3gs không khởi động được nữa mặc dù cho dùng blackra1n để tether boot.

Máy 3gs + bootrom mới và không có SHSH thì phải hết sức cẩn thận !!!!

@sin123,
    bản gốc hoặc bản custom gần giống như nhau 100%. Bản custom chỉ thiết kế để không update baseband và patch luôn iboot để jailbreak mà thôi. Vấn đề mất sóng là do lý do khác. Baseband /modem của máy là gì ?

Đừng nghe những người không am hiểu nói là fw bản gốc tốt hơn custom fw. Máy 3GS không bao giờ dùng fw gốc trừ khi máy có shsh đầy đủ (fw 3.0 - 3.1.2).

Phải cẩn thận khi dùng iphone 3GS !!!