Xin giúp iPhone 4 " iPhone Disable", cần ae tư vấn giải pháp!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi jafwm, 19 Tháng một 2011.

1. jafwm Thành viên

Tình hình là máy của bạn mình làm tiệm cầm đồ gặp máy iPhone 4 này có pass bấm sai nhiều lần quá nên bị như vậy, cắm sim vina vẫn thấy có sóng, nhưng không biết máy lock hay quốc tế, mình thử lưu shsh mà không được ver nào cả... Cũng mới tìm hiểu nên có ít kinh nghiệm rất mong được ae chỉ giúp các giải pháp có thể xử lý được cây iPhone 4 này, xin chân thành cảm ơn trước nhé!
  2. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    máy bạn giờ phải restore lại nhưng bạn hãy test kỹ SHSH, nếu không có SHSH nào dưới 4.2.1 thì bạn phải chạy FW 4.2.1 luôn, bạn chưa chắc máy lock hay qt bạn nên chạy custom không active trước!
  3. jafwm

jafwm Thành viên

Được Like:
    0
    Có lẽ vấn đề của mình bây giờ là lưu shsh, mình đã thử mấy lần đều không thể lưu được kể cả shsh của 4.2.1. Mình chưa hiểu tại sao vậy nữa!!?
  4. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    máy đã bị disable thì không thể kết nối được với tool nào khác, bạn đưa máy về DFU dùng 1 chương trình nào đó để xem port usb và lấy ra ECID của máy, paste vào Tiny, lưu SHSH về! chắc chắn hiện tại sẽ có 4.2.1.
  5. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Muốn lưu được SHSH cho máy này bác phải tìm ECID của máy (search trên forum) rùi dùng chức năng Manual ECID của Umbrella để lưu SHSH. Chắc chắn phải được ít nhất là 4.2.1. Nếu chỉ lưu được 4.2.1 thì ko còn cách nào khác ---> Để im đó khi nào có cách giải quyết khác thì tính.

Chú ý:
    1) Nên nhớ là cho đến giờ phút này chưa có custom FW 4.2.1 cho IPHONE 4 --> Mong các bạn chú ý.
    2) Cách restore FW gốc 4.2.1 cho IP 4 ko nâng BB thì phải cẩn thận, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng (và nhớ là làm sai là teo lun), chỉ dùng khi ko còn cách nào khác. Và phone phải đang hoạt động bình thường thì mới làm được, những phone đang bị treo táo... thì sẽ ko làm được.
    binhnv143 thích bài này.
  6. jafwm

jafwm Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng đã dùng chức năng Manual ECID và Create Cusom Device của tinyumbrella nhưng sau đó thấy trong .shsh của mình có lưu đc 1 file nhưng trên tiny hiện lên ở ô ECID không phải là ECID(ký tự) mình vừa nhập vào?.... Không hiểu đấy có phải cái shsh của máy mình không nữa? Hay là do 2 cái ô ECID của tiny lúc đó hiện cái ECID mình nhập vào bằng các dạng (Dec) và (Hex) nên nó mới khác như vậy, không biết mình hiểu như vậy có đúng không nhỉ?....
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu tinyumbrella tự động nhận được máy thì chỉ cần bấm "save shsh" là xong.
    Xem trong firmware umbrella nó báo là đã lưu được shsh cho firmware nào ?
    ecid = hex hay decimal là giống nhau mà thôi.
    Máy đó hiện tại không nên làm gì hết cho đến khi chúng ta biết là có shsh cho firmware nào
    jafwm thích bài này.