Xin giúp iphone 4 không hiển thị tên danh bạ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Hà Anh Thiện, 10 Tháng mười một 2011.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Em đang dùng OS bao nhiêu?

Thử thế này:

1. Vào Settings - Phone kiểm tra cái My Number nếu nó là +84.... số đt đang dùng là được.

2. Chuyển Rigion Format về Vietnam (Settings - Genaral - International - Ringon Format)

3. Reset All Settings (Settings - Genaral - Reset - Reset All Settings)
  2. yentrang120705

yentrang120705 Thành viên

Được Like:
    3
    Sẳn cho em hỏi ké chủ topic về vấn đề nầy,em cũng làm y chang những thao tác trên thì gọi hiện tên bình thường nhưng chỉ được 7,8 cuộc rồi quay về t/trạng ban đầu là gọi tới chỉ hiện số_em đang dùng Iphone4 lock-OS 4.3.3
  3. traitrocdau

traitrocdau Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn đang xài sim ghép ah? Bạn có thể làm theo cách này

Cách này không cần đổi lại +84 "
    1. Cài đặt iFile trong cydia.
    2. Mở iFile và tìm đến địa chỉ sau:
    /System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats
    3. Mở file UIMobileCountryCodes.plist bằng Text Viewer
    4. Chọn Edit ở góc trên bên trái.
    5. Thêm 2 dòng liên quan đến việt nam lên trước phần 202 như sau:
    <dict>
    <key>001</key>
    <string>vn</string>
    <key>202</key>
    <string>gr</string>

9. Save và đóng iFile. Khởi động lại iPhone! Kích hoạt Gevey.

Ưu điểm: ko phải đổi số đt thành +84 ở đầu và kg phải sửa Region Format thành vietnam. Làm 1 lần sẽ ko phải làm lại cho đến khi restore lại máy

Làm 1 phát ăn ngay...
    bqtuanprosty thích bài này.
  4. bqtuanprosty

bqtuanprosty Thành viên

Được Like:
    6
    </dict>
    qua hay
    tks bác1 phát ....!
  5. Jade nguyen

Jade nguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Đối với máy Iphone sài sim ghép mà không hiện tên người gọi đến hoặc tin nhắn, ngoài các cách mà mọi người chỉ ở trên mình có một cách này tuy hơi thủ công nhưng đảm bảo khi thực hiện thì cuộc gọi đi và goi đến lẫn tin nhắn đều hiện tên người gọi đi và gọi đến. Cách làm như sau:
    Vào mục danh bạ và lần lượt nhập 2 lần cho một số điện thoại nhưng khác nhau ở chổ là số điện thoại nhập lần thứ 2 bạn cộng thêm (+84). Ví dụ Ông A có số điện thoại là 0903334466 ta làm như sau:
    1. Lần nhập thứ 1 ở mục - Mobile: 0903334466
    2. Lần nhập thứ 2 ở mục - Iphone: +84903334466 (nhớ bỏ số "0: đầu tiên)
    Nếu một tên có nhiều số điện thoại thì lần lượt bạn cứ nhập 2 lần như vậy, mình đảm bảo mọi thứ đều ok hết.
    Chúc bạn thành công.
  6. tung.gsm

tung.gsm Thành viên

Được Like:
    7
    Tình hình là em đang bị dính 1 con 3GS 8G bản lock ... lỗi tin nhắn ko hiện tên ... mà đặc biệt là chỉ bị duy nhất 1 số :( các số khác vẫn add vào danh bạ và nhắn tin hiện tên bình thường ... mà chỉ duy nhất có 1 số đt "Số Vợ Em" add đc vào trong danh bạ mà khi nhắn tin no ko chịu hiện tên và ảnh mà chỉ hiện số ...có bác cao thủ nào giúp em cái :((