Xin giúp Iphone bi chế độ headphone goi được nhưng không nghe tiếng

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thang_hesman85, 12 Tháng tám 2010.

1. thang_hesman85 Thành viên

Tình hình là con Iphone 3G 8GB world của em nó bị chế độ headphone mặc dù không gắn tai nghe vào. cho em hỏi lỗi này là do phần cứng hay phần mềm ạ và mình phải làm thế nào để khắc phục lỗi nay ạ

máy em là bản world nên mỗi lần update lên fw mới thi chỉ cần gắn vô máy tình rồi nhấn nút restore hoặc update trong itunes thì nó sẽ tự động lên fw và chỉ cần bỏ sim vào là xài đúng ko ạ?trong quá trình update mình có cần tháo sim ra không?

em đang xài fw 4.0 và bây giờ update thẳng lên 4.0.2 có bị gì không ạ?

em mới xài ip nên muốn hỏi các anh một số điều mong các anh chỉ giáo,em cám ơn ạ ^^!
  2. vuminhman

vuminhman Thành viên

Được Like:
    3
    máy bạn bị phần cứng rùi.
  3. dantexxl

dantexxl Thành viên

Được Like:
    2
    Lỗi này hình như các bác ngoài hàng chém 350k thì phải :)) Em lôi tăm với tai nghe ra chọc rồi cắm vào rút ra mãi cũng được.
    Nếu ko được thì đành phải cúng $ thôi :))
  4. tomcan2311

tomcan2311 Thành viên

Được Like:
    5
    xin thưa là có thể do hư cụm tai nghe hoặc tệ nhất là trên main, nên đem chổ nào uy tín sửa nhé bác,đứng xem nó bung ra luôn vì mình cũng gặp nhiều trường hợp khách mình đem đi cho tiệm nó tráo đồ hết lại khổ
  5. langthang08

langthang08 Thành viên

Được Like:
    11
    cũng ko hẳn là do hư gì cả..vì đơn giản bác đang nghe nhạc bằng tai nghe mà lại có việc gì vội lại giựt phăng cái headphone ra mà chưa kịp stop player nên có một số trường hợp ko nghe đc gì bằng loa ngoài hết. Cắm lại tai nghe và bật nhạc trở trại..sau đó pause và rút headphone ra. lúc trước con 2G mình cũng bị giống vậy.

Bác Dtube nói là mún có jailbreak thì ko đc up lên 4.0.2 và nếu chưa lưu SHSH 4.0.1 thì ko thể restore lại về bản thấp hơn 4.0.2 đc. Đừng manh động!
  6. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    bạn thử nhấn vào phím tăng giảm âm lượng coi nó hiện lên của tai nghe hay ring bình thường
    nếu mà không có tai phone mà nó hiện lên là của tai phone thì là bị chạm cọng dây nguồn ở chỗ đó rồi
    phải đi thay cọng dây chỗ đó . cái đó làm nhanh khoảng 5 phút . bạn ngồi tại chỗ coi người ta làm luôn .
    giá hình như 200-250k cọng đó
  7. thang_hesman85

thang_hesman85 Thành viên

Được Like:
    125
    Em cám ơn các anh đã nhiệt tình góp ý cho em.Lúc máy em bình thường mà đang gọi điện hoặc nhắn tin khoảng 5-7phút là nó bị dính "headphone mode" còn nếu ko gọi điện hoặc nt thì phải khoảng vài tiếng nó mới bị 1 lần rồi sau đó nó tự động trờ về trạng thái bình thường.

Gần đây em thấy ip của em mỗi lần bị dính "headphone mode" thì nó hay tự động sáng màn hình rồi lại tắt rồi lại sáng lên,mỗi lần sáng màn hình lên mà em "slide to unlock" thì lại nghe tiếng "cạnh",nghĩa là nó lại trở về trạng thái bình thường.

Vậy là sao hả các anh,nó bị bệnh gì thế?khi mình cài lại máy fw 4.0 thì nó có hết bệnh ko?nếu nó bị phần cứng mà bung máy để thay cọng dây gì đó thì có đụng chạm gì main ko?

mong các anh tiếp tục chỉ giáo...!!!
  8. vdnhnguyen

vdnhnguyen Thành viên

Được Like:
    23
    mình bị như thế thì toàn reboot máy lại là dc
    bạn làm thử xem sao