Xin giúp Iphone bị nóng máy

Thảo luận trong 'SỬA CHỮA & UNLOCK BẰNG PHẦN CỨNG' bắt đầu bởi nguyenanvra, 22 Tháng năm 2008.

1. nguyenanvra Thành viên

mình hiện nay đang dùng con iphone 16g , bây giờ nó bị bệnh thế này , nếu để màn hình sáng mà ko dùng chương trình gì thì ko sao , còn nếu mà dùng chương trình bất khì gì thì máy bị nóng ngay lập tức ( nóng ở chỗ nghe đàm thoại ấy ), pin bị sụt rất nhanh , mình đã DFU restore lại và dùng iliberty unlock rồi nhunwg vẫn ko khắc phục được tình trạng này , ai cao thủ xin vào giúp mình đựoc ko
  2. TIẾN PHÁT

TIẾN PHÁT Ex-Mod

Được Like:
    54
    Ngoài chuyện nóng thế nào ra,bạn có thể nói rõ hơn,chứ nóng loa đàm thoại thì gần như con iPhone nào cũng bị vì đó là vị trí cảm ứng loa:D
  3. nguyenanvra

nguyenanvra Thành viên

Được Like:
    8
    ko cần đàm thoại mà dùng chương trình nào đấy cũng bị nóng ở chỗ đàm thọa và đàng sau máy
  4. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Được Like:
    7
    bệnh này nặng đấy pac ah !! chuyên gia của apple cũng không sửa được đâu vì vậy họ đành để như thế khi xuất sưởng
    máy nó nóng thế mà pac !!! không nóng mới sợ chứ nóng lên như thế mới chứng tỏ được nó tỏa nhiệt tốt
    lưu ý: chớ có giật mình khi đang đàm thoại mà máy nóng là rơi iphone đấy
    chúc pac dùng iphone vui vẻ và đừng có làm nguội bằng cách giội nước vào iphone đấy
  5. LELAM

LELAM Ex-Mod

Được Like:
    308
    khôi hài nhỉ ;)
  6. NAMGIANGSERVER

NAMGIANGSERVER Thành viên

Được Like:
    0
    zui thiệt !,nói thiệt có nhiều bệnh của iphone còn nặng hơn bệnh thế kỷ .làm nghề này nhiều lúc hên xui thôi !.bệnh nóng máy theo tui là lên chợ trời là hợp ly nhất !.
  7. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Sao lại có chuyện hên xui với iPhone nhỉ? Cũng không thấy bệnh nào của iPhone là không sửa được cả>:) Bể màn hình, mất cảm ứng?... thay màn hình, mất wifi... thay chip wifi - thay nhanh thôi. Còn các bệnh khác không kể - restore lại là xong hết. iPhone nóng khi sạc hoặc nóng khi iPhone hoạt động là chuyện bình thường; bất bình thường là không xài mà vẫn nóng kìa:">
  8. hieeusnguyeenx

hieeusnguyeenx Thành viên

Được Like:
    3
    không sao đâu bác ạh, em còn nướng được mực trên IP cơ mà :">