iPhone - Cách làm nhạc chuông đơn giản nhất

Thảo luận trong 'IPHONE: PHIÊN BẢN 1.X' bắt đầu bởi mrnongdan, 15 Tháng hai 2008.

1. vutokha

vutokha Thành viên

Được Like:
    328
    làm xong tất cả các bước và đổi thành *.m4r lúc sync thì Itune ko nhận file đó, nó chỉ nhận m4a thôi, ko nhận m4r thì sao sync vào máy đc
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Khi bạn convert được file rồi kéo thả vào trong phần Ringtune của iTune được rồi thì chắc chắn là sync ok và định dạng của nó chính xác là *.m4r.

Cũng làm như sync nhạc thôi có nghĩa là bạn cũng phải add video vào trong playlist của mục movie trước. Định dạng video của iPhone là *.mp4.
    junichi thích bài này.
  3. namtuyen

namtuyen Thành viên

Được Like:
    442
    mình thấy dùng chương trinh ibrick cũng nhanh lắm đó ko cần phải sync đâu
  4. T_Y

T_Y Thành viên

Được Like:
    0
    Hay wa! Để mình thử cách dùng Itune xem sao! Trước giờ toàn dùng Ibrick thui.
  5. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Cũng nhanh nhưng sao có thể nhanh bằng iTune được và với những phiên bản mới của iPhone có vẻ như nó không thích chơi với iBrick lém! :D
  6. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    cho em hỏi thăm chút xíu nha, em làm ringtone đúng theo như mnnongdan hướng dẫn và đã ra được file.m4r luôn, sau đó em sync vào trong ip thì mở ra không thấy, mặc dù phần ringtones của ip trên itunes vẫn báo là có. Các Bác cho em hỏi zây cái ringtone của em nó nằm ở đâu vậy? và làm sao để thấy nó được?
    có phải vô setting --> general --> sound --> ringtone không vậy? xin cám ơn.
  7. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    em lộn đường dẫn rồi phải là setting --> sounds --> ringtone mới phải, đúng không ạ? vẫn không nhìn thấy dù đã khởi động lại IP luôn rồi các Bác ơi, trong đó toàn là mấy ringtone cùi bắp của apple không hà..hic.hic
  8. junichi

junichi Thành viên

Được Like:
    6
    của mình thì thấy mỗi bài đầu tiên, trong khi mình đã convert 4 bài, với chất lượng như nhau, độ dài tương đương :-?, ko hiểu bị làm sao nhỉ các bác giúp với
  9. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Sao mọi người không trao đổi về ringtone nữa nhỉ. Làm ringtone trên iTune và để iTune sync vô iP được thì file ringtone phải có định dạng *.m4r và có độ dài <=30" (30 seconds), do đó khi bạn convert phải chọn điểm đầu và điểm kết thúc để có độ dài là 30". Nếu không thì iTune nó hỏng chịu sync. Đó là 1 hạn chế của cách tạo Ringtone trên iTune. Nếu bạn dùng app SendSong thì có thể cho nguyên bài MP3 làm nhạc chuông luôn, khỏi convert ...
    Muốn đổi đuôi .m4a thành .m4r thì trong Windows Explorer, mở menu tools -> chọn "Folder options..." -> Nhắp TAB View -> Bỏ dấu tick trong check box "Hide extensions for known file types" rùi nhắp Apply -> nhắp OK. Xong ta sẽ thấy cái đuôi của nó liền hà ...
    Bạn nào muốn có ringtone của vertu không? Máy 10 chai mà cất lên tiếng ca của máy 100 chai cũng làm nhiều người nể lém :D
  10. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Sau mya61 ngày ngồi vọc máy mình mới biết rằng (máy mình unlock bằng iplus) trong lúc unlock thì iplus đã dời ringtones và fonts ra khỏi partition mặc định của IP nên sau này khi sync ringtones thì nó được itunes chuyễn vào thư mục mặc định trong khi đường dẫn đến sound trong IP thì đã được đổi. Chính vì thế mà ta không thấy được ringtones trong sound. Muốn thấy được file ringtones này mình phài dùng ibrick dò trong ringtones bên ngoài đến khi thấy được thư mục ringtones chứa các file *.m4r thì dùng ibrick chuyển file ringtone của mình vô mới dùng được và hiện nay thì rất OK.
    love_net thích bài này.