iPhone - Chỉ cách xóa hình

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi babygirl, 29 Tháng tư 2008.

1. babygirl Thành viên

Các bạn chỉ mình xóa những tấm ảnh đã chụp trên ifone đi, mình mò mãi mà không xóa được, mặc dù đã vào thư mục Photos rồi chọn hình thùng rác để xóa ảnh nhưng chỉ xóa tạm thời được lúc đó thôi, khi thoát ra vào lại thì các tấm ảnh vẫn còn y nguyên. Mình cũng đã thử nối cable vào máy tính để xóa trên máy tính nhưng cũng vô dụng thôi. Mình hết cách rồi, giúp mình với... Thank nhiều
  2. hachithanh

hachithanh Thành viên

Được Like:
    67
    lúc xem hình thì có cài icon thùng rác nhỏ ở dưới nhấp vào đó là được
  3. thanhnhan362880

thanhnhan362880 Thành viên

Được Like:
    33
    nếu đúng như bạn nói thì thật kỳ lạ,bạn nói bạn xóa ảnh bằng hình thùng rác có phải bạn xóa ảnh ở trong camera roll ko ? khi đổ ảnh ra PC bạn có dùng truơng trình đồng bộ nào ko ? Còn nếu bạn muốn xóa ảnh trong photo library thì bạn phải dùng iturns để xóa
  4. kachiusa_109

kachiusa_109 Thành viên

Được Like:
    120
    Hình chỉ có thể xóa được trên iPhone khi nó là hình ở trong camera roll. còn lại hình đang ở trong bộ sưu tập chỉ có thể xóa bằng iTunes. Không thể xóa được trực tiếp trên iPhone.
    Tạo một Foder trên PC. Trong Foder đó có thể làm nhiều Foder con, nhưng trong Foder con thì chỉ được chứa ảnh, không được chứa Foder "cháu" nữa.
    Sync vào iPhone.
    Sau đó muốn xóa thì xóa hình ở Foder đó. Muốn thêm hình thì thêm hình ở Foder đó. rồi Sync lại là được.
    yandi thích bài này.
  5. thanhpb

thanhpb Thành viên

Được Like:
    1
    Nếu ai đó có cìa IFILE hoặc đại loại một chương trình quản lý file nào đó trên IP, có thể xóa bằng cách xóa file trong thư mục gốc, vào thẳng forder chứa những bức hình đó và delete là ok;
    Thường sẽ trong var/mobile/media/....... , chú ý view trước khi xóa kẻo xóa nhầm