Xin giúp iphone hiện logo rồi tắt

Thảo luận trong 'SỬA CHỮA & UNLOCK BẰNG PHẦN CỨNG' bắt đầu bởi phamhoangphuc, 22 Tháng tám 2009.

1. phamhoangphuc Thành viên

2. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    em xin bổ sung thêm là sạc em đang xài là xạc đểu, nếu cắm sạc thì vào được chế độ sợi cáp và đĩa cd itunes (không biết chế độ đó là chế độ gì) nhưng rút sạc ra là tắt ngúm, em rất muốn giữ lại danh bạ và tin nhắn, không biết có cứu được không, mong mod và các cao thủ cứu em với!em biết ơn lắm lắm, đang cực kỳ thất vọng
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Hiện tượng này gọi là ăn táo!
    Như thế thì chỉ còn cách restore thôi Bạn àh!
    sẽ mất hết danh bạ, tin nhắn! nhưng danh bạ vẫn còn trong itunes nên sync lại là được!
    Bi giờ Bạn cần nhớ là FW của Bạn là bao nhiêu rồi chuyển về DFU rồi restore rùi jailbreak và unlock lại là okie!
    Đọc các bài hướng dẫn chuyển DFU và unlock cho từng FW và làm theo là được ngay! đừng lo lắng gì cả!
    phamhoangphuc thích bài này.
  4. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    cảm ơn rất nhiều, mình thực sự không nhớ nổi, nhưng có lẽ là 2.xx, k biết có cách nào restore mà không cần nhớ firmware version không vậy?
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    KO nhớ thì ko sao!
    Giờ Bạn làm theo thế này nhé!
    Trong mục unlock có bài hướng dẫn unlock cho IP 2G với FW 3.0!làm theo đó là okei!
    Bạn cắm IP vào PC bật Itunes lên.
    Bấm cùng lúc power và home trong 10 giậy rùi thả power giữ home cho đến khi màn hình IP tối thui khi đó itunes sẽ nhận IP và bạn nhấn Shift + Restore và chọn FW 3.0 mà Bạn đã down về trong bài hướng dẫn kia!
    cho nó chạy xong thì bắt đầu jailbreak và unlock như bài hướng dẫn là okie!
    Chúc thành công!
  6. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    mình restore thi bi error 1604, chẳng biết làm sai cho nào nữa
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    chuyển về DFU chưa vậy?

lỗi thì làm lại thôi, ko sao cả, cứ DFU vài lần là được.
  8. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    cám ơn các bạn nhiều lắm, các bạn nhiệt tình thật, tối nay về thử mới được, đang ở chỗ làm nên không được thoải mái lắm
  9. Dinosaur

Dinosaur Thành viên

Được Like:
    4
    Em cũng bị ăn táo như bác này, chỉ vì nghịch down cái theme Hello Kitty trên source của GSMVN ề rồi cài xong bị ăn táo luôn (bật lên mỗi hình logo quả táo xong tắt), bây h bắt buộc phải restore và JB lại hả các bác? có ai ở HN ko JB hộ em cái em mù mờ lắm sợ chữa lợn lành thành lợn què mất :(
    iloveiphone3g thích bài này.
  10. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    đa số các trường hợp ăn táo là restore hết bạn ạ !