Iphone không khởi động được.

Thảo luận trong 'IPHONE: PHIÊN BẢN 1.X' bắt đầu bởi ztrung, 11 Tháng tư 2008.

1. ztrung Thành viên

Mình cài lbrickr trên máy tính rồi kết nối với Iphone, nhấn vào mục get free ... chờ download một hồi rồi tự nhiên iphone khởi động lại. sau khi hiện trái táo thì dòng lệnh xuất hiện rất nhiều rồi cứ thế lập đi lập lại hoài mà không khời động được. Xin các pro hướng dẫn tận tình và chi tiết cách khắc phục. thanks :((
  2. nervetnova

nervetnova Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn nên mang ra tiệm để họ làm lại máy cho bạn, nếu bạn rành về Vi Tính thì mới có thể thao tác trên IPHONE vì nếu không cái IPHONE của bạn sẻ biến thành đồ chặn giấy đó !
    Có 2 cách unlock phổ biến hiện tại Ziphone và Iplus và 1 thêm 1 cái ra sau này nữa la iliberty+ cũng là sản phẩm của Iplus. Nếu bạn mang ra Tiệm thì yêu cầu họ unlock bằng Iplus sẻ giúp tránh đi nhiều lổi
    Tôi đã unlock cả 3 cách rồi và có những thông tin như sau
    Ziphone: Unlock nhanh lắm nhưng phải fix lổi nhiều! Đối với Version 1.1.4 thì phải suy nghĩ kỹ trước khi unlock... cái này các bạn tự tìm hiểu tại các forum
    Iplus+: Unlock hơi lâu, phức tạp nhưng fix được lổi và chạy cũng khá ok nhưng không phải là 100%. Đôi khi vẩn treo máy nếu unlock không cẩn thận! (Hiện tại mình đang sử dụng unlock cho cái iphone của mình bằng cách này)
    Note: 1 Nhớ đưa về DFU (mode recovery của máy) trước khi restore firmware
    2 Nên unlock IPHONE bằng laptop hoặc máy có UPS để tránh bị cúp điện đột xuất!
    Iliberty+: cái này đã thử 1 lần, nhìn chung unlock dể dàng do có GUI (giao diện đồ họa) nhưng những ai unlock bằng cái này khó setup thêm phần mền từ bên ngoài vào! Nhưng nếu những máy hết thuốc chữa thì thử với cái này xem sao
    Ưu điểm: chạy ổn định, sóng tốt, fix wifi, signal, vv.vv
    Nhược điểm: installer kiểm mới (cái này đang chờ phát triển), không sử dụng được với Iphone suite.

Mình có 1 ít kinh nghiệm muốn share với anh em ! hy vong nó hữu ít!
    Anh em nào có hứng thú tìm hiểu về IPHONE PM mình : vothanhduy1982@yahoo.com
    Thân!
    ztrung thích bài này.
  3. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Bây chừ bạn phải restore lại iphone rùi.

Đừng chơi với iBrickr nữa nha :eek:
    ztrung thích bài này.
  4. minhvt

minhvt Thành viên

Được Like:
    2
    Đúng, đừng chơi với iBrick.