iphone không restore được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi lamphibang, 30 Tháng mười một 2008.

1. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Vấn đề của bạn ở topic này.
    Mã:
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php?p=1286479#post1286479
  2. memap

memap Thành viên

Được Like:
    0
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    màn hình Cảm ứng của bạn bị mất cảm ứng cụ thể như thế nào? Để biết cụ thể nguyên nhân, tình trạng, cách gjải quyết.ip phải thay main rất hiếm, cảm ứng ip bị rơi, ngâm nước đa số phải thay.nếu muốn tư vấn cụ thể về kĩ thuật và cách jải quyết tốt ở HN có T.A mobile 75.Ng Du,
  4. memap

memap Thành viên

Được Like:
    0
    máy em bị mất cảm ứng toàn màn hình luôn không thao tác gì được hết,hôm trước bị mắc mưa,nhưng mà vẫn xài được không bị vấn đề gì,hôm sau đang xài tự nhiên màn hình tối dần rồi tắt hẳn
  5. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    mất cảm ứng?lấy đt khác gọi wa được không?nếu nghe gọi được thì máy chỉ treo thôi mà :)
  6. memap

memap Thành viên

Được Like:
    0
    tin nhắn tới vẫn biết,người khác gọi tới cũng được,chỉ có mỗi tội là không chỉ trỏ gì được hết,túm lại là không có giao tiếp được với máy,iphone xài cảm ứng mà,cảm ứng mà bị đơ thì giống như cục gạch thôi
    hôm qua ra thái lâm mobile nghe báo giá mà suýt té xỉu :" nếu sửa được main thì 1.4t còn không sửa được thì thay màn hình cảm ứng 2.4t " ac..ac..ac..
  7. nguyenhoa_mobile

nguyenhoa_mobile Thành viên

Được Like:
    2
    cái máy bạn chắc thay màn hình rồi..
  8. namtuyen

namtuyen Thành viên

Được Like:
    442
    Iphone của mình đang sử dụng IP 2G FW 2.2 trong khi đang sạc thì có nhận cuộc điện thoại sau đó mình để qua đêm đến sáng thì IP không khởi động được. mình đã cố gắng để cho IP vào DFU nhưng không được, có 1 lần thì PC có nhận được cổng USB nhưng nó báo unknow device... rồi từ đó không nhận được nữa. mình đã bung máy ra kẹp nguồn khi cắm cáp vào bấm nút khởi động + home nhưng không thấy có tín hiệu. các bạn giúp mình với.
    mình đang sài itunes 8.1
  9. hammobile

hammobile Thành viên

Được Like:
    2
    Help me! IP không vào DFU.

IP 2G 8Gb, FW 2.2.1 sử dụng đã hơn 3 tháng. Cách đây vài này màn hình tự nhiên tối xuống và sau đó là đen thui. Tin nhắn và gọi đến có tín hiệu. Mình restore FW 2.2.1 ở Recovery mode thành công nhưng ở trạng thái Emergency call. Mình dùng Quickpwn 225-2 để Jailbreak va unlock nhưng không thành công vì đến công đoạn "bấm giữ Power & home trong 10s" thì màn hình IP tối thui (tắt hoàn toàn), thay vì IP phải khởi động lại và tự động đưa vào DFU. Trên màn hình PC quá trình vẫn diễn ra theo thứ tự, và cuối cùng là báo lỗi khi đếm ngược ở giây cuối cùng. Mình đã làm lại rất nhiều lần kết quả vẫn như vậy. Và 1 yếu tố quan trọng là sau khi IP tắt hẵn như vậy thì mình không thể mở lên được bằng cách nhấn Power hoặc tháo dây USB ra cắm lại, mà phải dùng sạc cắm vào nguồn điện (thao tác này có lúc IP khởi động lại nhưng cũng có lúc im ru, phải đợi ít phút sau).
    Bệnh IP của mình có phải là nan y không? Mong các pro sớm giúp mình 1 giải pháp, chứ thế này thì IP của mình giờ như cái bộ đàm.. xài mạng mobifone thôi huhuhu...
  10. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Bạn làm thử cách này:
    Cách đưa phone vào DFU restore và Restore
    Để đưa iphone về DFU,
    Đưa về DFU ở mỗi máy một khác nhau, bạn phải linh động để bấm giữa các nút, không hẳn là giữ home và power trong vòng 10s có thể sớm hơn tức là 6s, 5s,... 12s miễn sao các bước vẫn đúng như hd và màn hình iphone vẫn tối đen thì có thể làm tiếp.