Xin giúp iphone mau hết pin..helps

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi seventy_9, 23 Tháng mười hai 2008.

1. seventy_9 Thành viên

cái iphone 3G của em mới charge xong vừa cầm lên nhắn tin là hết ngay 1%.. rồi cứ 3,4 fut là mất 1-2% nữa. trong khi máy của bạn trai em cũng charge thời gian y chang ma nó nghe nhạc, nhắn tin đủ thứ mà lâu hết pin. Máy em ít xài hơn mà lúc nào cũng cách khoảng 30% pin so với máy bạn em...có cách nào khắc fuc ko ạ? ( em đã off hết mấy chương trình trong máy..nhưng máy vẫn nhanh hết pin...buồn ghê....) /:)
  2. natalia

natalia Thành viên

Được Like:
    5
  3. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Vậy thì phải restore lại thôi :-?
  4. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
  5. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
    ý anh là resetting ha? em làm rồi... vẫn vậy à..#-o
  6. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Restore tức là cài lại FW cho iphone (giống như cài lại windows vậy). Bạn vô Settings > General > Usage xem thử thời gian UsageStandby có khác nhau không. Thường thì pin của iPhone xài được 3-4 ngày với Usage khoảng 2h.
  7. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
    e vừa mới charge xong. hiện thời Usage là 13 mins. Standby 1hour 13 mins.
  8. Trọng_Nhân

Trọng_Nhân Thành viên

Được Like:
    5
    em đổi quả pin ở máy bạn trai em qua máy của em là nhanh nhất :">
  9. dantruong_hai

dantruong_hai Thành viên

Được Like:
    29
    uhf mang qua của hàng nào đó là được thợ tư vấn chạy lại phần mền hoạc phần cúng đó mà ..ok:-bdX_X
  10. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Bạn không nói rỏ là 3G World hay 3G lock + X-Sim, nếu xài X-Sim thì chuyện mau hết pin là bình thường, hơn nữa nó phụ thuộc vô mạng sử dụng, khu vực bạn hay sử dụng sóng bị yếu cũng làm mau hết pin. Hãy thử đổi SIM của bạn với bạn trai xem sao !!!