Itunes 9.0.3 và firmware 3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 3 Tháng hai 2010.

1. a.n.h_8.7

a.n.h_8.7 Thành viên

Được Like:
    5
    Em có con IP 3G mang từ Nhật về,fw 2.2.1
    Hôm trước mang đi unlock dùng ngon rồi,về nhà ngồi nghịch thế nào up xừ lên 3.1.3 :(.
    Sau đó ngồi nghịch linh tinh,Itune nó cứ bảo gì gì mà detect phone.....Thế là em click restore and Update.
    Đợi một lúc nó chạy xong thì nó hiện lên màn hình bắt mình insert sim để active,mà e ko có sim của nó để active :(.
    Bây h nhìn nó chả khác gì cục gạch,chả làm gì dc cả.
    Ko biết h có unlock dc ko nữa :(.
  2. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    hôm Tết ngồi buồn 1 mình em lôi IP ra nghịch , táy máy thế nào down cái Theme Ferrari về coi sao .Down xong Cydia bắt reboot lại rồi ăn Táo luôn . Em thử restore bằng Custome FW 3.1.2 của GSM rồi mà ko được . Toàn báo lỗi . Iphone em 3GS 16G đã jailbreak ,chưa unlock . Loay hoay cả ngày trời hok làm gì đc , cuối cùng bực quá update lên FW 3.1.3 luôn. Đành nhịn , đợi JB mới vậy :(
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    - Bạn phải biết phân biệt 3GS máy của bạn là máy có bootrom cũ hay là bootrom mới ?
    - Máy 3GS của bạn đã được JB,unlock nhưng đã có ecid/shsh chưa ? Nếu có thì mới RS được FW 3.1.2 tại thời điểm này.
    Nếu các bạn ko chắc chắn những gì mình đang làm,thì tại thời điểm này máy các bạn chạy bình thường thì đừng có RS or update làm gì cả.
    Happy New Year!
  4. mikeloo

mikeloo Thành viên

Được Like:
    1
    ai cứu em với :012: em ko bit nên update firmware 3.1.3 vào con 3Gs bây giờ ko unlock đc nữa ai bít giúp e với nếu cần fải đợi đến bao h mới unlock đc đây :012:
    phanngocru thích bài này.
  5. phanngocru

phanngocru Thành viên

Được Like:
    0
    Oái, sao nhiều người giống mình thế này. Tình hình là em đang dùng iphone 3g 16gb Fw2.2.1 (em ko biết phân biệt bản quốc tế hay bản khác, em đang ở Nga), táy máy nghịch ngợm thế nào lại update lên fw 3.1.3. Bây giờ máy ko nhận sim, màn hình hiện biểu tượng itunes và cái usb, bị khóa ko vào được menu, chỉ có nút slide để gọi khẩn cấp. Em cho sim vào, cắm vô pc thì itune 9.0.3 nó báo sim ko được hỗ trợ như hình bên dưới. Có anh em nào gặp qua lỗi này rùi thì giúp em nhé. Thanks! Em đã thử restore xuống fw 2.2.1, 3.1.2 nhưng đều báo lỗi 1603, 1015, 20.

6. a.n.h_8.7

a.n.h_8.7 Thành viên

Được Like:
    5
    Bác bị giống hệt em :((:((.
    Có cao thủ nào vào giải đáp giúp e với,ko biết bị như thế có unlock lại dc ko nữa.hay chỉ còn nước ngồi đợi :(.
  7. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8

Bạn nói là bạn đang ở Nga thế bạn mua máy kiểu gì và bạn đang dùng mạng gì ở bên đó ? mà theo mình biết thì bên đó iPhone là iPhone quốc tế mà
  8. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    hic hic... biết vậy lần trước em đọc bài này của pac cho rồi.... máy em sản xuất ở tuần 42 mới mua về đã đc người khác avtivate = sim At&T rồi... em mún JB and unlock nó nên sài blackra1n... hậu quả là giờ em phải sài fw 3.1.3, ngồi làm Ipod chơi :( bởi vì e sài blackra1n rồi cái mấy cái chương trình lặt vặt nên cần reboot hoặc em reboot cho nó để lấy cái wifi... hậu quả sau 4 5 lần reboot = blackra1n, máy e không thèm hiện hình gì nữa lun... đúng là blackra1n nhìu wa' nên màn hình thành black lun... phải update lên 3.1.3 dùng sim AT&T để activate :( làm IPOD... Mà pac' ơi sài redsn0w thì có bị những chịu chứng giống Blackra1n ko?**** em thật sự còn vài câu hỏi nữa mún hỏi pac' mà sợ pac' bận wa' nên đợi pac' trả lời cái này trước.
  9. Hungadsl2

Hungadsl2 Thành viên

Được Like:
    0
    ạc...ạc..E cũng [FONT=&quot]Bị dính chưởng y như vậy các bác có bít làm cách nào để cho nó sống lại cái.e ngồi cả ngày hôm qua rồi mà nó vẫn vậy.[/FONT]
  10. SiriusBlack299

SiriusBlack299 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào cả nhà,
    Em mới sử dụng IP. Con IP của e là 3GS bản World, chưa lần nào Jailbreak cả. Serial No: 85001Q9Z3NP; Model: MC131ZP
    Vì không biết nên em đã update FW lên 3.1.3.
    Em cũng có tham khảo qua diễn đàn mình và 1 số chỗ khác nữa nhưng thật sự là không hiểu gì, hic hic, thấy mọi ng cứ cảnh báo: tuyệt đối k làm gì nếu chưa biết rõ mình đang làm gì, rồi tuyệt đối thế nọ, tuyệt đối thế kia làm e càng hốt.
    Giờ em muốn Jailbreak và cài Cydia thì có được k ạ? Bác nào tốt bụng chỉ cho em cái link/bài viết hướng dẫn với hic hic.
    Theo em hiểu thì máy e k cần phải unlock đúng k?
    Đa tạ các cao thủ