Itunes 9.0.3 và firmware 3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 3 Tháng hai 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không thể jailbreak được khi đã đưa lên 3.1.3.
    máy world không cần unlock. cắm máy vào itunes để nó activate là xong .... dùng được nhưng không thể jailbreak.
  2. SiriusBlack299

SiriusBlack299 Thành viên

Được Like:
    0
    Hjc, k thể hay chưa thể thế bác?
    Tại lúc mới mua máy thì ngại tìm hiểu thấy lằng nhằng quá, mà máy mới cũng k dám nghịch.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không thể jaibreak lúc này.
    Có thể sẽ làm được sau này nhưng không biết lúc nào. Tháng 6, tháng 7 ....
  4. kolya82

kolya82 Thành viên

Được Like:
    3
    IP của mình la 3G World, đang dùng FW 3.1.3 ,BB : 05.12.01 , SN889260UYX7H
    Mình muốn hỏi là làm sao để biết bootroom mới hay cũ.
    Máy mình mua lại nên cũng không biết FW cũ là bản nào.

Vì biết hiện nay chưa có JB cho bản FW này,vậy mình hỏi là mình muốn về bản 3.1.2 để có JB thì có được không? và làm như thế nào?Máy có dễ bị brick không?
    Thanks mọi người!

Trước giờ mình toàn dung Symbian,WM,Palm với BB nên cái vuhj Iphone này gà lắm.
  5. nolovess

nolovess Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng tương tự, 3GS 23Gb bản QT đã bị up lên 3.1.3 (do mua lại nên ko biết FW cũ là bao nhiêu) mua về rồi chỉ biết nghe gọi và sử dụng ứng dụng cũ mà ko dám tải thêm, hjx. Help meeeeeeeeeeeeeeeee !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Nếu may mắn máy bạn có ecid/shsh 3.1.2 thì có thể hạ xuống FW 3.1.2 rồi JB có Cydia :),nếu máy bạn được sx trước tuần 40 có bootrom cũ thì JB sẽ ko bị lỗi boot....Còn hiện tại bạn có thể tải rất nhiều game và ứng dụng từ App Store ;)
    phanngocru thích bài này.
  7. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    DTUBE dã có hướng dẫn rất cụ thể cách kiểm tra bootroom rồi bạn cứ theo mà làm (throng đó có cả ecid luôn đó bạn)
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/183797-Cách-Tìm-bootrom-version-của-iphone-3GS
  8. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Anh Audi ơi.. cho em hỏi máy em là 3G. EM lỡ up lên 3.1.3 rồi. Bây h có cách nào hạ xuống 3.1.2 được ko anh?**** :(
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Máy bạn là 3G hoàn toàn có thể về FW 3.1.2 để JB ( Còn máy 3G của bạn là máy Lock thì phải unlock nữa,nhưng nếu máy bạn đã RS FW 3.1.3 gốc tức là đã nâng BB lên 05.12.01 thì tại thời điểm này chưa có Tools để unlock...Còn nếu may mắn 3G của bạn đời đầu sẽ có iboot 5.08 thì có thể hạ BB = phần mềm xuống BB 4x để unlock,nhưng may mắn này rất hiếm)
    DEATH EATER thích bài này.
  10. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    vậy làm sao em biết dc máy của em có phải đời đầu ko anh?