iTunes 9.2 beta (mac) + iOS4 GM (gold master) + iphone 3G

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 8 Tháng sáu 2010.

1. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    bùn nhỉ... em đang mầy mò tìm cách cái Mac trên PC... em chẳng cần bản cao cấp gì hết, chỉ cần tương thích máy tính là ngon rồi :D... với lại bác thieubocap ơi, nghe nói iOS4 thì đc down tự do, nhưng chỉ có iTunes 9.2 beta là cần phải có UDID để hoạt động. Vì nếu như em đây đọc đúng thông tin thì chỉ cần down bản iOS4 về rồi, sài iTunes 9.2 beta thì có thể activate đc ngay :D... và hình như redsnow 9.5 beta4 jailbreak đc cho iOS4 thì phải.

P/S: sorry bác Dtude, em ko có ý hỏi JB ngay lúc này, chỉ là đưa ra ý kiến mà em đã đọc thôi... có gì bác bỏ qua nhé
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @DTube: Em thấy có người hỏi ở trên rùi nhưng anh chưa trả lời nên em hỏi lại. Anh xài Multitasking voi 3G có bị chậm lắm không? Vì theo lý thuyết Apple ko cho 3G xài multitasking vì 3G ko đủ memory để làm việc này? Anh xài thử vài ngày thì thấy sao?
    Thanks anh
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    IOS4 hiện nay chỉ có phiên bản GM (gold master) dành riêng cho developer.
    Phiên bản này không đòi hỏi là máy phải đăng ký udid với Apple.
    Muốn restore IOS4 GM vào máy thì cần phải có itunes 9.2beta.
    Itunes 9.2beta thì hiện nay chỉ có cho máy Mac chứ không có cho Windows.
    Redsn0w 0.9.5beta4 chỉ có thể jailbreak IOS4 GM chạy trên máy 3G (không dùng được với máy 3GS).
    Chạy redsn0w 0.9.5beta4 và chọn fw 4.0beta4 để jailbreak máy 3G chạy iOS4 GM.

Đây là trả lời toàn bộ và đầy đủ cho thắc mắc của bạn
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Chậm lắm hay không thì anh không thể nói quả quyết bởi vì chưa có thử nhiều app và máy của anh cũng chưa có cài app nào từ appstore.
    Hiện nay anh chỉ nghiên cứu về mấy phần khác, và mấy thứ trong Cydia.
    Phiên bản GM có lúc này là để developer thử app và chỉnh app cho chạy trên iOS4. Những thứ trong Cydia cũng cần điều chỉnh lại. Ví dụ như là mobilesubstrate không chạy lúc này. Mọi người đang cố gắng hoàn chỉnh app để đến lúc iOS4 cho download và lúc có jailbreak thì có ứng dụng cho anh em sử dụng. Em nghỉ xem, đưa iOS4 mà không có gì chạy được thì vô dụng. Jailbreak mà không có app chạy thì vô dụng.

Chính vì thế, iOS4 lúc này không phải để cho chúng ta dùng hằng ngày . Mục đích của nó đưa ra là để hoàn chỉnh app.
    bvkakalot and RubyKid like this.
  5. lntin

lntin Thành viên

Được Like:
    1
    Bác ơi! Em có MAC rồi, iTunes 9.2 beta rồi! Thiếu mõi cái iOS 4 GM! Bác cho em link để em down với! Em k có App Developer đâu ạ!
  6. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
  7. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    Anh Dtube cho em hỏi là :nếu muốn build custom firmware cho 3g thì cần có firmware bundle để add vào pwntool (cụ thể là iPhone1,2_4.0_8A293_bundle dành cho 3g) nhưng mà e google thì ko thấy ,hiện tại đã có firmware 4.0 cho 3g nhưng sao ko thấy bundle zi anh ,níu có thì cho em xin được ko chứ iphone 3g của em ko6 hạ được baseband níu mà lên 5.13.. thì tiu đời ,thanks
  8. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Nguyên tắc: Custom FW ko bao giờ nâng BB lên hêt!
  9. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    itunes 9.2 cho windows đã có rồi