Xin giúp Itunes không nhận Iphone 4

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi bintuananh, 9 Tháng tư 2011.

1. seoul

seoul Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn xem lại itune mà cũ quá cũng ko nhận được máy
  2. bebeenbe

bebeenbe Thành viên

Được Like:
    1
    Máy các bạn có cài mega key không ? Gỡ bỏ ứng dụng đó, check lại nhé ! IP4 của mình OK rùi !
    maihuuquan thích bài này.
  3. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    cảm ơn các bạn đã quan tâm.
    mình đã fix được lỗi rồi, hoá ra là do con megakey

vậy ai bị lỗi giống mình (cũng như các bạn khác) thì thực hiện như sau :

- xoá hết megakey hoặc megamanager đi (dùng revo uninstall xoá cho lành)
    - restart lại máy để thực hiện xoá nốt các phần chưa xoá được

vậy là OK rồi.

với việc ko kết nối được, nếu cố gắng restore sẽ bị lỗi 1611 (?!) mà nhiều khi các bạn search lỗi thì sẽ cho ra kết quả là bị lỗi phần cứng (theo các bài tổng hợp lỗi iphone)
  4. Appmac

Appmac Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng bị giống trường hợp của bạn bintuananh. itune vẫn không nhận iphone của mình, iphone mình chưa Jailbreak. mình lại ko muốn restore nhưng khi kết nối với ifunbox thì vẫn chép hình và nhạc được ko cần itune nhưng chỉ có ringtone là ko thể chép dc, mặc dù mình đã chuyển file về m4r rồi.Và theo cách của bạn alexDJ thì mình lại ko tìm thấy dc /private/var/mobile/Media/iTunes_Control/iTunes nằm ở chỗ nào. mình đã gỡ và cài thử nhiều phần mềm khác nhau nhưng kết quả vẫn vậy. nhạc và hình chép được chỉ có nhạc chuông là thể chép dc và itune thì vẫn không thể kết nối được , cứ cắm vào là hiện lỗi như bạn bintuananh. Ai có thể cho mình biết bị gì và cách giải quyết không ? Thanks ( máy mình là iphone 4 , IOS 5.1.1 )
  5. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    bạn lên cydia tìm và cài UNLIM TONES nhé...làm ringtones ngay trên iPhone Luôn........
  6. pearlruby

pearlruby Thành viên

Được Like:
    0
    các anh chị ơi, giúp em với
    em mới update con up4 lên ios 7.0.3, trước khi update e đã back up vào icloud, nhưng sau khi update xong e chỉ có thể back up được mỗi cái danh bạ thôi, còn lại ứng dụng, camera roll thì mất hết không bik phải làm sao.
    ngoài ra sau khi update xong thì cả itunes và máy tính đều không nhận ip của em, itunes chỉ hiện ra dòng chữ " The iphone "pearl's iphone" cannot be used because it required itunes version 11.1 or later. Go to www.iTunes.com to download the lastest version of iTunes"
    e đã thử update itunes phiên bản 11.1.2 rồi nhưng vẫn không kết nối được, ngoài ra còn những cách khác mà a chị đã đăng ở các bài trên như vào Device Manager, Service,....mà vẫn không được.
    HIện tại e đang dùng Win 7
    Mong anh chị giúp em với!!!!! thân~~~~~