itunes không nhận simcard t-mobile ?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi okie, 8 Tháng mười 2008.

1. okie Thành viên

em có iphone 3G đã unlock và đã gọi được , làm gì cũng được nhưng khi em download itunes về thì Itunes hiện ra thông báo :" the sim card inserted in this iphone does not appear to be supported " ..giúp em với em đã làm lại nhiều cách nhưng vẫn không được
    tiện thể cho em hỏi luôn cách tạo account đẻ download games trong apple store
    thanks
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bạn đã thử nhiều cách, bạn có thể nói rõ bạn đã làm những gì không.
    còn itunes account thì bạn có thể tạo một account mà dùng . http://support.apple.com/kb/HT2731
    Bạn ở Mỹ nên có thể tạo account dễ dàng mà.
  3. okie

okie Thành viên

Được Like:
    0
    em đã thử download lại Itunes nhiều lần , thay đổi chỗ cắm dây nối connect giữa iphone và CPU mà vẫn không được , giúp e với
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    vô lý quá.
    máy em là con 3g.
    đã jailbreak & activate rồi.
    em dùng sim ghép cộng với Tmobile SIM đúng không ?
    nếu mà không dùng SIM ghép thì không được.
    nên nhớ là 3G chỉ có jailbreak+activate thôi, không unlock được
  5. okie

okie Thành viên

Được Like:
    0
    em không rành lắm về mấy vấn đề đó nhưng em có bik người unlock phone cho em dùng 1 con chip khác đè lên sim t-mobile ...nhưng em lại dung` itunes connect với iphone thi` nó lại không chấp nhận cái sim nay`.
    sẵn tiện anh chỉ em cách lấy 1 bài hát làm nhạc chuông cho iphonr
  6. tuanca

tuanca Thành viên

Được Like:
    0
    hehe , như bác Dtube nói đó ... có thể dùng Quickpwn hay Pwntool click vào activation là qua được , với việc click vào activation thì SIM của dịch vụ cung cấp ko có sóng
  7. leanh2636

leanh2636 Thành viên

Được Like:
    3
    Bạn chịu khó để nguyên cái Sim trong máy, Restore về Fw gốc rồi dùng QuickPwn2.1-1.exe JB lại là bảo đảm 100% ok nhé!