JB iOS 4.2.1 với redsn0w 0.9.6b5 và unlock cho 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi binhtien06, 29 Tháng mười một 2010.

1. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Quăn cái máy đó vào tủ , đợi qua Tết tính tiếp bạn phá quá rùi, đành phải đợi tool mới thoi, hôm bửa tui đọc xong thấy cái vụ mổi lần tắt mở máy phải boot lại bằng redsnow là thấy mệt rùi,( cư tưởng tượng bác cầm IP4 rùi phải cầm thêm cái laptop theo mổi lần đi công tác là hiểu). Chưa đám làm vì còn phải đợi, bác lều ăn nhìu. Goodluck
  2. ANHCHANGHAMVUI

ANHCHANGHAMVUI Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm theo cách này rồi khi khởi động máy lại thì bị dính cáp , khắc phục sao đây hả bác ? ip 3Gs bb6.15 fw 4.2.1
  3. ANHCHANGHAMVUI

ANHCHANGHAMVUI Thành viên

Được Like:
    0
    mình chạy thử 2con 3Gs 1con được đưa về FW4.1 và làm theo những bước trên thì rất ok còn con chạy 4.2.1 thì bị treo táo ? sao vậy bác ?
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    bị treo táo là do bootrom mới. Bạn cần phải chạy greenpois0n RC6.1 để khắc phục vấn đề đó nhé
  5. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Các bạn cho mình hỏi, mình không rành về "Táo" lăm, có đọc trong diễn đàn nhưng một số thuật ngữ không rõ lắm, nhân đây mình có một vấn đề muốn hỏi:
    - Máy mình iPhone 3Gs bản quốc tế (Fw 4.0.1 baseband 05.13.04), do trong cydia yêu cầu cập nhập cydia tiếng Việt của Mod Thieubocap và một số chương trình gì đó không biết, khi cập nhật không giờ chỉ có thể sử dụng ở chế độ Safemode nên phải restore lại.
    - Cydia cũng bị xoá và không thể cài lại được.
    - Vì trong topic này có nói đến Baseband, phiên bản quốc tế không cần quan tâm vậy nếu mình muốn up lên fw4.2.1 thì cứ cấm vào iTunes up bình thường hay có cần phải quan tâm đến vấn đề gì không, khi đó baseband cũng tự động up lên hay vẫn giữ baseband cũ.
    - Sao khi up xong, để có thể cài cydia hay các phần mềm đã cr@ck thì cần chạy jailbr@ak hay chạy redsn0w là ổn.
    Nhờ các anh em ai rành xin chỉ giúp.

Thanks.
  6. lqcuong

lqcuong Thành viên

Được Like:
    0
    cái này co dùng được cho ip 3gs lock, õ.0.1 bb 5.13 không vậy nếu ok thì có thể hướng dẫn cụ thể chi mình được không?
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    http://gsm.vn/f597/
  8. mmxxdd

mmxxdd Thành viên

Được Like:
    0
    Làm lâu lâu lại bị treo là lại, dù sao thì bên Mac làm ổn định
  9. zshopvn

zshopvn Thành viên

Được Like:
    3
    Em có con 3G 3.1.3 bb 5.13 giờ muốn lên bb 6.15 thì lên thế nào ah, lên fw4.1 rồi up bb hay up thẳng từ fw 3.1.3 luôn?
  10. shylistboy

shylistboy Thành viên

Được Like:
    0
    mình có con 3gs FW 4.2.1 đã nâng bb lên 16.05 của ipad theo các bước hướng dẫn nhưng mang về đến việt nam hôm qua lắp sim vào thì chỉ có 1 vạch sóng ,luc thì ko có vậy phải làm sao các bác ơi

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

à mình quên mình không restore bằng itunes có ảnh hưởng gì không vậy