Thảo luận [JBU] Hướng Dẫn Chi Tiết Jailbreak Untether iOS 7.1 và 7.1.1 - HOT

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi #kulee@, 24 Tháng sáu 2014.

1. #kulee@ Thành viên

Đêm Nay JBU cho IOS 7.1.1 đã đc phát hành, hiệ tại hỗ trợ những thiết bị sau.
    iPad/iPad Air, iPad Mini, iPhone 5s / 5c /5, iPhone 4s / 4, iPod Touch Gen 5.

Trc khi các bạn muốn JBU thì nên Restore lại máy cho chác ăn, % thành công sẽ cao hơn. Các Bạn Có thể Vào Đây Đẻ Trọn Đúng FW vs Máy của Mình. (Lưu ý nhớ Backup lại dữ liệu nhé)

Và đay là Tool dùng Để Jailkbreak >>> DownLoad

Hướng Dẫn Jailbreak Untether iOS 7.1 và 7.1.1

1. Chạy Tool bạn vừa tải về : Pangu_v1.0__Kulee.exe
    2. Cắm máy vào cho Tool Nhận, Như Hình Dưới

3. Nhấn Nút Jailkbreak như hình trên

4. Bước cực kỳ quan trọng. Bạn Vào Cài đặt (Settings) -> Cài đặt chung (General) -> Ngày & Giờ (Date & Time). Sau đó bỏ chọn Đặt tự động (Set Automatically) và chỉnh giờ là 8h30, ngày 2 tháng 6 năm 2014.

5. Khi Tool Pangu chạy đc 50% trên máy bạn sẽ hiện Icon Pangu như hình dưới, Bạn Click Vào Icon Đó

6. Hiện lên bảng thông báo bạn chọn Continue và chờ đợi máy Reboot

7. Thành quả của máy mình luôn nhé có Icon CYDIA và CYDIA hoạt động rát trơn chu ;))

kken thích bài này.
  2. thinh43

thinh43 Thành viên

Được Like:
    10
  3. kken

kken Thành viên

Được Like:
    0
    hàng Tung Của, không biết có an toàn không thớt
  4. #kulee@

#kulee@ Thành viên

Được Like:
    171
    AN toàn, đc các tay to check trc khi ra hàng rồi yên tâm bạn nhé
  5. chicktiger

chicktiger Thành viên

Được Like:
    8
    Mình cũng jb được rồi, tải trên cydia VN tất tần tật rất ok, nhưng vào iFunbox để chép hoặc muốn chỉnh sửa theme thì k được, không thấy gì hết.
  6. quochungcz

quochungcz Thành viên

Được Like:
    7
    Sau khi JB đã cài afc2add rồi mà dùng Itools vẫn không vào được file system jailbreak