Joikusoft JoikuSpot Premium - biến điện thoại thành máy phát Wifi

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG CÓ KẾT NỐI WIFI, GPRS, 3G' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. Nokia3250XM

Nokia3250XM Thành viên

Được Like:
    1
    Biến Nokia 3250 thành 1 modem để kết nối internet cho máy tính

Bác nào thường xuyên lướt web cho em hỏi, liệu có biến 3250 thành 1 modem (sim viettel, kết nối GPRS, cables, cài PC Suite) để cắm vào máy tính để truy cập web giống mạng EVN được không? Nếu biết, cho em bít cụ thể cách làm với nhé! Cảm ơn nhiều nhiều!
  3. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    Ặc ặc!Kết nối được thì cũng đốt tiền lắm! Vả lại cũng chậm như Dialup 1280,1269 cổ xưa!Viettel GPRS 1=15d/kb;GPRS 2=5d/kb,Mobi và Vina ko bit sao nữa!
  4. Nokia3250XM

Nokia3250XM Thành viên

Được Like:
    1
    Tại vì em đang ở miền núi, trên đó ko có internet thông thường và cũng ko có EVN nên buộc phải dùng cách này. Em chỉ sợ 3250 chỉ hỗ trợ wap chứ ko hỗ trợ web nên có kết nối được cũng ko vào được những websites bình thường như gsm, pdaviet để discuss và download softs... Vấn đề em muốn hỏi là sau khi cắm cable vào máy tính thì sẽ kết nối wap hay web. Có lẽ bác nào từng thử thì mới biết và tư vấn giùm em với.
  5. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    cài pc suite 684 có cả tiếng việt, bác chọn mục conet trên pc suiet sau đó chọn mạng di động là kết nối ok, miễn là có GPRS
    so với diaup thi chấp nhận dc, nhưng mà giá cả thì vô cùng
  6. tommyle

tommyle Thành viên

Được Like:
    64
    Bác dùng pm pcsuite của Nokia, nối máy tính với 3250 bằnh cáp hay bờ lu tút gì đó cũng được, sau đó bác tìm trên menu của pcsuite press vào conect internet thì ok ngay, không khó lắm đâu.
    Tui dùng cái này hoài, hồi trước dùng 6600, sau đó 6680, rồi đến E65, N95 đều ok hết. Khi đó máy sẽ thông báo là đã kết nối internet, có hiện icon hình 2 cái màn hình góc phải đó. Đây là nối internet thông thường, bác có thể duyệt web, chat, check email.... vô tư. Tốc độ internet phụ thuộc rất nhiều vào modem của máy và nhà cung cấp điện thoại.
    Ví dụ 6600 thì kém thôi, giỏi lắm ngang dial-up, nhà cung cấp nào cũng vậy. 6680 thì đã có 3G, tốc độ max ngang ADSL 128. N95 có HSDPA, tốc độ ngang ADSL 2048, dĩ nhiên tùy vào nhà cung cấp. 3250 là khá hơn 6680 rồi.
    Tui không nhầm thì ở VN chưa có 3G, nên tốt độ chắc chỉ ngang dial-up, và khá đắt.
  7. cảnh sát 113

cảnh sát 113 Thành viên

Được Like:
    53
    anh ơi cho em hỏi cách kết nối với pc suite = blutút đi. tại vì em ko có cộng cáp. mình phải mua loại blutút gì hả anh. mua ở đâu. nếu đc chỉ cách làm cho em .
    em cám ơn anh nhiều lắm lắm.:D
    ( em xài gprs chùa khi sắp hết tiền ko ah, nên khỏi bàn luận về cái vụ tốn tiền)
  8. haiha123

haiha123 Thành viên

Được Like:
    3
    Cho mình hỏi 3250 co kết nối internet được không và nếu được thì bằng cách nào và chí phí tính cước thì sao. mong các pro chỉ giáo với. với lại làm sao mà mình nhận biết 3250 thường và 3250 XP đc.
    Thank so much
  9. sagittarius0912

sagittarius0912 Thành viên

Được Like:
    0
    cũng còn fải tuỳ vào máy tính của bạn nữa, nếu máy tính đời cũ:)>- thì nên dùng bản nokia PC suite bản 6 thôi, còn mấy bản mới thì chỉ dùng cho máy đời cao cố gắng kím cái sim free gprs như mình mà dùng ko lo tốn tiền chỉ sợ cháy pin :)>-
  10. ke0kul

ke0kul Thành viên

Được Like:
    94
    cái này yêu cầu máy tính phải có cổng bluetooth (không thi mua usb bluetooth cắm vào cũng được)
    sau đó thì vào pc suite. chọn kiểu connect là qua bluetooth là xong thôi ak`!
    mờ vấn đề tiền nong nếu như trường hợp của bro thì xài gprs trọn gói của viettel ah! nghe đâu thì hình như là ~300k tháng:-ss:-ss:-ss:-ss