Xin giúp kết nối samsung galaxy y với PC qua USB ?

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hoajsmith, 15 Tháng ba 2012.

1. hoajsmith Thành viên

2. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Khi kết nối vào PC qua cổng USB bạn sẽ thấy trên thanh thông báo (Thanh trên đầu điện thoại) sẽ xuất hiện 1 câu thông báo: USB đã được kết nối. Bạn kéo thanh thông báo xuống, chọn lên dòng chữ USB đã được kết nối > nó hiện ra cái màn hình có con Android màu xanh và một nút bấm phía dưới màu xanh (Có dòng chữ Kết nối đến PC thì phải), bạn nhấn lên cái phím đó rồi chọn Đồng ý/OK là xong
    tumadanhsang and dung87lt like this.
  3. tumadanhsang

tumadanhsang Thành viên

Được Like:
    0
    mà có bạn nào giống mình ko
    mình dùng kies , cứ cắm vào dc khoảng 1p , đag cop data thì lại mất kết nối , đơ cả máy
    mình dùng con ACE
  4. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Có lẽ lỏng cáp hoặc do ROM và cũng có thể do xung đột phần mềm. Chịu khó kiểm tra từng bức sẽ khắc phục được thôi. Thường thì rom stock ổn định hơn khi kết nối với kies.
    tumadanhsang thích bài này.
  5. tumadanhsang

tumadanhsang Thành viên

Được Like:
    0
    mình có 2 con ace , 1 con bản rom gốc và 1 con bản rom cook , cắm vào đều báo thế ức ko chịu dc
    cả win 7 và xp đều bị
    còn vụ cáp thì chắc chắn ko phải rùi vì mình bán cáp zin của ss mà ;;)
  6. dang tuan

dang tuan Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn có thể dùng phần mềm kết nối qua wifi để copy và tải qua lại giữa pc và android rất nhanh và tiện dụng, hoàn toàn thay được usb.
    Đó là: Wifi File Explorer
  7. dung87lt

dung87lt Thành viên

Được Like:
    0
    phương án này OK. thanks
  8. duyên tình

duyên tình Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng galaxy y muốn kết nối nó với destop để dùng internet mà tìm k có phần mềm nào thích hợp mong các p giúp ha
  9. triettieu

triettieu Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cắm cáp usb vào, mở phần Tethering & portable hotspot bên trong xem có lựa chọn USB tethering thì tick vào là được