KeyboardVN - Bộ gõ Tiếng Việt (Telex/VNI) cho OS3.x dùng AutoCorrect của iPhone!

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi thieuhc, 21 Tháng mười 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    cho thêm quả rét thì nó bỏ dấu ý "z", kekek, ôi mất công lắm, thế này là ngon lắm rồi bác Thiệu ạ, em khoái cái vụ này hơn cái vnkeyboard của mấy bác họ hứa bên HHVN roài. Hôm qua em cài trên soure của mình về, ngồi phang thêm mấy từ viết tắt mình hay dùng khi chat chit với bồ thế là ngon, hô hô, vnkeyboard có làm được cái này đâu =D>
  2. Buy.com.vn

Buy.com.vn Thành viên

Được Like:
    1
    Bác T kiểm tra lại cydia source sao khi cài Inspell Telex nhưng vào trong auto correct xem lại thì thấy bỏ dấu theo VNI, chắc chưa uppdate cái plist.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Xin phép có tí ý kiến về câu nói trên nhé ...
    diễn đàn là nơi để anh em chia sẻ kiến thức + kinh nghiệm, nên tránh "đả kích hoặc chọc ghẹo diễn đàn khác". Nói chung là nếu diễn đàn nào khác có cái hay thì mình cũng nên đăng tải và trích rõ nguồn gốc.

Nghỉ xem, nếu có người ở HHVN họ viếng thăm GSMVN, họ thấy câu nói của bạn ở trên thì họ lại nghỉ là MOD + ADMIN ở đây hổ trợ/khuyến khích thành viên chê bai, nói xấu. Tôi xin nói rõ, MOD +admin ở GSMVN không tham gia trò này.

Cách nhìn của tôi không phải là tranh đua & trổ tài. Mình nên cởi mở và học hỏi/thu nhập từ mọi nơi. Điều quan trọng là cung cấp tin "chính xác" và luôn kèm theo rõ nguồn gốc của bài.

Cám ơn
    pktuyetdinh thích bài này.
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Có thể do lúc trước bạn chép cái vni vào chứ mình cài ra dùng okie mà không có bị lộn đâu. Cách sửa đơn giản xem lại post #1 nhé!
  5. Anti-Plus

Anti-Plus Thành viên

Được Like:
    4
    Các bạn thể gộp 2 file Telex & VNI lại thành 1 file user_autocorrections.plist để có đủ 2 kiểu gõ cùng 1 lúc luôn cũng được, không cần phải dùng 1 loại kiểu gõ & muốn kiểu gõ khác thì phải gỡ bỏ & cài lại kiểu gõ kia.

Ví dụ nhiều lúc kiểu gõ VNI có những số đi kèm theo chữ nhưng trùng với 1 từ tiếng Việt nào đó mà bạn không muốn dùng từ tiếng Việt đó & muốn giữ nguyên chữ + số thì chỉ cần nhấn vào dấu x của từ xuất hiện Inspell thì từ thuộc về Inspell sẽ ko đc dùng.
  6. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Ý kiến mọi người thế nào, nếu muốn gộp 2 kiểu lại một thì mình sẽ update lại trên Cydia, chỉ sợ dùng cả 2 kiểu này thì nó bị rối thôi!

@: Gộp cả 2 cái vào dung lượng nó lên đến tận gần 1,8Mb lận :-s đã update data ở gộp ở Post #1 rồi nhé!
  7. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Sao kỳ vậy nhỉ?****
    Trong phần iKeyEx của mình không thấy hiện 5 Row nhỉ?****
    Vì vậy mình vào phần Mix and Match thì thấy có nó, do đó mình gộp cái 5 Row và cái English thành 1 cái chung tên ban phim như sau:
    TRước khi gộp lại
    Sau khi gộp
    Nhưng mình cũng ko thể nào gõ được tiếng việt cả, Mình dùng kiểu VNI nên vào Cydia tải 2 thằng cho VNI luôn đấy!!!
    Mong A-E giúp dùm....
  8. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    =D>
    HUHUH, OAN EM QUÁ, KHI NÓI THẾ EM CHẢ CÓ NGHĨ JI ĐÂU, BÁC LÀM TO CHUYỆN QUÁ. MỘT VIỆC NẾU NGHĨ NÓ XẤU THÌ NÓ SẼ XẤU, NGHĨ NÓ TỐT THÌ SẼ TỐT MÀ.:bz:@):)SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN CÓ 1 TẤM LÒNG.....

MÀ Ở ĐÂY CÓ CÁI JI LIÊN QUAN ĐẾN NGUỒN GỐC CỦA BÀI ĐÂU NHỈ ********************
  9. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Thế đã được cái bàn phím 5Row chưa ? Vào Setting - Inspell xem nó thế nào, bật AutoCorrect của iPhone lên!
    ntnhan3780 thích bài này.
  10. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
    Mình đã cài rồi bác àh, Trong phần iKeyEx của mình không thấy hiện 5 Row ?
    Vì vậy mình vào phần Mix and Match thì thấy có nó, do đó mình gộp cái 5 Row và cái English thành 1 cái như 2 hình trên đó!!! Nhưng khi gõ thì o được, đã Enabled của AutoCorrect luôn rồi!!! thử Reboot luôn cũng o được...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.