KeyboardVN - Bộ gõ Tiếng Việt (Telex/VNI) cho OS3.x dùng AutoCorrect của iPhone!

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi thieuhc, 21 Tháng mười 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TA_MOBILE

TA_MOBILE +84904069909

Được Like:
    1,096
    Bạn chỉ cần jailbreak máy là chạy được thôi.

Cắm iPhone vào máy tính nối mạng, web chạy trang www.blackra1n.com, load bản cho Windows hoặc Mac tùy theo máy tính rồi chạy. Sau đó chạy BlackRa1n trên điện thoại, tải Cydia về, add source: iphone.gsm.vn.

have fun
  2. garong

garong Thành viên

Được Like:
    3
    Một vấn đề với kiểu gõ tiếng việt này:

Do công việc nên hàng ngày mình chủ yếu nhắn tin bằng tiếng Anh, mình cài Toggle cho Inspell trong SBSetting để tắt bật chức năng này cho tiện, chẳng hạn khi ghi chú trong note thì mới bật lên để gõ tiếng Việt. Tuy nhiên cài đi cài lại cái toggle từ nguồn của gsm.vn cũng như các nguồn khác nhưng mà không hề có tác dụng, chế độ Autocorrect luôn luôn ở trạng thái kích hoạt nên khá bất tiện và mất thời gian khi nhắn tin. Kể cả khi vào Setting của Iphone để tắt Inspell cũng không có tác dụng.

Bạn nào biết nguyên nhân hiện tượng này và khắc phục thế nào không?
    Mình đang dùng IP 3GS Firmware 3.1.2

Thanks in advance.
  3. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đúng là cái Toggle đó không phục vụ cho kiểu của mình, bạn muốn tắt nó đi thì bạn vào Setting - Inspell - Autocorrections rồi Off nó đi!
  4. taducanh

taducanh Thành viên

Được Like:
    0
    Cái hunspell trong cydia không down được mọi người ơi.Tải cái inspell deb về máy cài thử nhưng nó cứ load chứ ko tải về được.Bác admin xem lại link cydia hộ cái hunspell nha.Thank
  5. trannhuluc

trannhuluc Thành viên

Được Like:
    0
    em cài cái file inspell.deb thì nó không hiển thị trong setting phải làm thế nào đây các anh
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.