Xin giúp Khả năng thụ thai theo chu kỳ kinh nguyệt

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi thang4cpre, 28 Tháng năm 2016.

1. thang4cpre Thành viên

Khả năng thụ thai theo chu kỳ kinh nguyệt của đàn bà như thế nào? Bạn nên biết rằng chu kỳ kinh nguyệt của người nữ giới có quan hệ khắn khít với khả năng thụ thai. Dựa vào từng giai đoạn này, chị em có thể tính nết được khả năng thụ thai của mình.

Khả năng thụ thai theo chu kỳ kinh nguyệt của đàn bà như thế nào?

Quan hệ dục tình là một nhu cầu thiết yếu của các cặp vợ chồng. Có nhiều đôi còn có quan hệ ngay cả khi người vợ đang trong tuổi “đèn đỏ” với tâm lý ngày này là ngày “tuyệt đối an toàn” nên sẽ không có thai. Vậy đây có phải là một quan niệm đúng? Có kinh quan hệ có thai không?

Khả năng thụ thai theo chu kỳ kinh nguyệt

Bạn nên biết rằng chu kỳ kinh nguyệt của người đàn bà có quan hệ khăng khít với khả năng thụ thai. Dựa vào từng giai đoạn này, chị em có thể xem được khả năng thụ thai của mình. Một chu kỳ kinh nguyệt gồm 3 tuổi là giai đoạn hành kinh thường kéo dài đến khoảng ngày 14, thời đoạn rụng trứng là 24 giờ tiếp theo và tuổi hoàng thể là 14 ngày cuối.

Trong 3 tuổi này thì tuổi rụng trứng là thời điểm có tỷ lệ thụ thai cao nhất. Bởi lúc này cổ tử cung sẽ tiết một dịch nhầy đặc như lòng trắng trứng, tạo một môi trường ăn nhập cho tinh trùng và trứng gặp nhau. Theo tìm hiểu của Baophunuso.com thì nếu bạn đang mong có con thì nên tiến hành giao cấu vào khoảng thời kì này. Trong thực tiễn, tốt nhất là để tinh trùng gặp trứng trong vòng 4 – 6 giờ sau khi trứng rụng. Việc giao cấu mỗi ngày sẽ giúp bạn tăng khả năng thụ thai. Còn nếu bạn vẫn chưa sẵn sàng có em bé thì không nên quan hệ vào những ngày này để tránh “vỡ kế hoạch” nhé!